Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ MSI HD4850 ครับผม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ MSI HD4850 ครับผม...

คือ เมื่อวานผมได้ไปซื้อ MSI HD4850 ตัวนี้ครับ

จากร้าน J.I.B. ครับ (ที่ขายของไฮเอดด์)

แล้วหลังจากประกอบแล้ว ปรากฏว่าตอนเปิดเครื่องมีเสียงดัง แกรกๆๆๆ ที่พัดลม เหมือนกับว่า มีสายไฟไปติดอยู่อ่ะ

แต่ก็ไม่มีอะไรติด แล้วเสียงก็เงียบไป (แต่นานนน กว่าจะเงียบ)

แต่ก็จะดังเป็นจังหวะๆๆ ครับ คือในช่วงที่ใช้งาน Full Load พัดลมทำงานเต็มที่ ทำให้มีเสียงอีกแล้ว...

หรือในช่วง stand by บางครั้งครับ

อยากทราบว่าจะทำยังไงดีครับ ส่งเคลมเลยดีไหม....??

ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกๆ ความเห็น
    Last edited by chontit; 28 Sep 2008, 13:32:38.

^^?

Comment

เปลี่ยนได้เลยครับ พัดลมดัง

เมื่ออาทิตย์ก่อน ซื้อ 8800GT ซาวแมนมาตัวเปิดปุ๊บดังแบบนี้แหละ ผมโทรไปบอกที่ร้าน ร้านสังตัวใหม่มาให้เปลี่ยนทันทีวันรุ่งขึ้น ครับ ผมซื้อ JIB สาขา เสรีนะครับ ผู้จัดการ คุยง่ายดีครับ

Comment

ครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมซื้อที่เซียร์ครับ โทรไปคุยก่อนดีกว่าใช่ไหมครับ??

Comment

ครับ มีปัญหาโทรคุยก่อนครับ ไม่เสียเวลา

Comment

ขอบคุณมากครับผม....

Comment

ผมก็ซื้อตัวนี้มาเมื่อวานเหมือนกันคับแต่ผมซื้อที่พันทิพ ใช้งานดีไม่มีปัญหาอาไรคับ แต่เกมที่แถมมาเล่นไงอะ เล่นไม่เป็น บทพูดก็เยอะแถมมีแต่ภาษาอังกฤษ พอดีภาษาไม่แข็งแรงเลย งง นิดหน่อย

Comment

ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ก็เงียบ นะครับ เงียบไม่ดัง เลยด้วยซ้ำ แต่ผมไม่ค่อยได้ใช้ Full Load เลย ไม่ค่อยได้เล่นเกม

Comment

ช่วยด้วยครับ HIS4850
                  ของผมใช้ vista sp1 พอลงdriver 8.9 แล้วมันค้างก่อนเข้าวินโดวส์
                  ทำไงดี

Comment

JIB สาขาเสรีอยู่ตรงไหนหรอคับม่เคยซื้อเลย ตอนนี้MSI HD4850แตปไปแว้ว เอิ๊กๆๆ โมไฟหนุกไปหน่อย

Comment

ดันๆๆคับ

Comment

ของผมใช้ vista sp1 พอลงdriver 8.9 แล้วมันค้างก่อนเข้าวินโดวส์
                        ทำไงดี

ใช้จอ LCD 19" wide ผ่าน DVI หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็เป็นอาการเดียวกันเลย
                        ลง 8.8 แทนครับผม และพยายามเข้า safe mode เพื่อปรับเป็น 1280*1024 ก่อน พอเข้าโหมดปกติ ค่อยปรับเป็น 1440*900 ทีหลังครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                          ทำไงดี

ใช้จอ LCD 19" wide ผ่าน DVI หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็เป็นอาการเดียวกันเลย
                          ลง 8.8 แทนครับผม และพยายามเข้า safe mode เพื่อปรับเป็น 1280*1024 ก่อน พอเข้าโหมดปกติ ค่อยปรับเป็น 1440*900 ทีหลังครับ

ผมไม่เป็นนะครับ แต่ใช่ Windows ลิขสิทธิ์ ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า หรือไม่ก็ต้องลองเหลี่ยนแผ่น Windows ดูครับ แต่ผมว่า เหมือน 8.9 มัีนไม่ค่อยดีเท่าไำรนะครับ

Comment

มีปัญหาที่ไดว์เวอร์หรือป่าวครับ

ลองหาตัวที่ใหม่กว่า หรือเก่ากว่ามาลองลงดูครับ เผื่อจะดีขึ้น

อ่อ... ผมได้โทรไปคุยกับร้านแล้วครับ ร้านที่ซื้อเป็นร้าน JIB Hi-End ครับ

มีแต่ของสุดๆ ทั้งนั้นเลย ตัวที่ผมได้มา เค้าบอกว่า พึ่งเอาโชว์ได้วันเดียว (ตัวโชว์ครับ)

เค้าเลยบอกว่า เปลี่ยนได้ ของจะมาทุกวันศุกร์...

มันจะมีเสียงเป็นช่วงๆ ครับ แต่เวลาเอามือไปจับซิ้งค์ให้แน่นขึ้น มันก็ไม่ดังอ่ะ???

Comment

ตัวนี้ ประกันของอะไรหรอครับ

Comment

Working...
                              X