Announcement

Collapse
No announcement yet.

AsusP5Q ใช้ Xrack ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AsusP5Q ใช้ Xrack ไม่ได้ครับ

เพิ่งประกอบคอมมาเมื่อวาน
    ใช้ P5Q กับ Q6600
    Sata ลง DVD4 ตัว
    อีก 2 ตัวลง HD WD500GB กับ SG500GB
    เหลือ Sata คอนโทนเลอ อีก 2 ตัว คือ สี ส้ม กับขาว

มีส้ม ผมเสียบ XRACK ไว้

ผลที่ได้ ถ้าผมเอา HD ใส่ไว้ใน Xrack
    เวลาเข้า Winxp sp3 สามารถเห็น HD ได้ไม่มีปัญหา
    แต่พอ ผมดึงออกแล้วใส่ ใหม่ มันก็มองไม่เห็นแล้วครับ

ผมลองกด ค้นหา Hardware ก็ยังไม่ได้

ยกคอมไปที่ร้านแล้ว เค้าก็หาวิธีให้ผมไม่ได้
    สรุปตอนนี้ HD เจ๋งไปแล้วครับ เซงจิต

ช่วยแก้ปัญหาให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ทำให้HDเสียไปเลยหรอครับ

Comment

ครับ ก็ ดึงเข้าดึงออก ร้านก็ดึงเข้าดึงออก เพิ่งเคลมเสร็จ
      เห็น เค้าบอกว่า Vista มันเห็นนะ

Comment

Working...
      X