Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง restart เองตลอดเมื่อเล่น GE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง restart เองตลอดเมื่อเล่น GE

สวัสดีครับผมขอสอบถามและแนวทางแก้ไขนะครับเรื่องของเรื่องคือว่า
    ผมซื้อคอมใหม่นะครับ
    M/B P5B - Delux
    Ram 1G * 2 bus 677
    CPU 6400 2.13 Ghz
    Hdd 80 G * 2
    Display Galary 7900GS 256MB

ทุกอย่างปกตินะครับเรื่องของ อุณหภูมิ CPU กะ M/B อยู่ระหว่าง 39 - 45 การ์ดจออยู่ที่ 45 - 60 เล่นเกมส์อย่างอื่นปกติแต่พอเล่นเกมส์ GE มีปัญหาครับ คือว่า บางทีมันก็ REstart เอง เวลาเราไปคลิกออกจากเกมส์หรือว่า logout จากเกมส์ ตัวเกมส์นะครับ เปิดแบบ full กราฟฟิกครับ แต่เล่นแบบ Windows Mode ไม่ทราบว่าพอวิเคราะห์ได้หรือเปล่าครับ ว่าเป็นที่ hardWare หรือเปล่า หรือว่าเป็นที่ตัว Software อีกอย่างครับ ลงวินโดร์ XP Pro SP2 ไม่ได้ด้วยครับ พอติดตั้งมันขึ้นจอฟ้า รบกวนผู้รู้นะครับช่วยอธิบายปัญหาที่เกิดขึ้นให้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

Originally posted by station View Post
    สวัสดีครับผมขอสอบถามและแนวทางแก้ไขนะครับเรื่องของเรื่องคือว่า
    ผมซื้อคอมใหม่นะครับ
    M/B P5B - Delux
    Ram 1G * 2 bus 677
    CPU 6400 2.13 Ghz
    Hdd 80 G * 2
    Display Galary 7900GS 256MB

ทุกอย่างปกตินะครับเรื่องของ อุณหภูมิ CPU กะ M/B อยู่ระหว่าง 39 - 45 การ์ดจออยู่ที่ 45 - 60 เล่นเกมส์อย่างอื่นปกติแต่พอเล่นเกมส์ GE มีปัญหาครับ คือว่า บางทีมันก็ REstart เอง เวลาเราไปคลิกออกจากเกมส์หรือว่า logout จากเกมส์ ตัวเกมส์นะครับ เปิดแบบ full กราฟฟิกครับ แต่เล่นแบบ Windows Mode ไม่ทราบว่าพอวิเคราะห์ได้หรือเปล่าครับ ว่าเป็นที่ hardWare หรือเปล่า หรือว่าเป็นที่ตัว Software อีกอย่างครับ ลงวินโดร์ XP Pro SP2 ไม่ได้ด้วยครับ พอติดตั้งมันขึ้นจอฟ้า รบกวนผู้รู้นะครับช่วยอธิบายปัญหาที่เกิดขึ้นให้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

ไฟไม่พอหรือป่าวคับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ
    ปล.รอผู้เชี่ยวชาญทางด้านผิวหนัง เอ้ย ทางด้านคอมมาตอบดีก่าคับ

Comment

น่าจะไม่เกี่ยวกั Hardware น่ะคับแล้วใช้ Supply ของอะไรคับกี่วัตต์

Comment

น่าจะไฟไม่พอครับ

power supply ของอะไรเอ่ยติดเคสรึป่าว?

Comment

420 วัตต์ ครับ ตัว power supply ครับ เห้อๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
          X