Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรือง ดูหนัง DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรือง ดูหนัง DVD

เวลาผมดู หนังDVD แล้วภาพมันเหมือนจะแตกๆ นะครับ เห็นเป็น เส้นๆเล็กๆ เวลามันเคลื่อนไหว เร็วๆ นะเป็นเพราะ อะไรครับ แนะนำที

สงสัยจะเป็นอาการโกสครับ ใช้จอ LCD หรือเปล่า

Comment

deinterlacing ไม่ดี คุณภาพต่ำครับ

ใช้อะไรเล่น PC หรือเครื่องเล่น DVD

Comment

เปลี่ยนโปรแกรมเล่นครับ ขอเดาว่า ATI ใช้ใหมถ้าใช่ เปลี่ยนไดร์เวอร์ครับ

Comment

LCD BenQ 2110W
          แสดงผล HD3200
          ครับ

Comment

เป็นทุกแผ่นหรือปล่าวครับ ถ้าเป็นทุกแผ่น แนะนำให้ลงโปรแกรมที่ใช้เล่นใหม่ แต่ว่าที่ผมเคยเป็น มันจะเป็นเฉพาะแผ่นที่ ก๊อปปี้มาจาก DVD9(แผ่นแท้ที่มีการป้องกันการก๊อปปี้) ลงมาเป็น DVD5 ครับ ถ้าใช้โปรแกรมไม่ดีมาแปลง มันก็จะเป็นแบบ นี้ละครับ
            ผมเดาได้ว่าDVDแผ่นที่ทานดูอยู่นั้นไม่ใช้แผ่นแท้แน่นอน

Comment

>.< HD3200 อันนี้ตัวออนอบอร์ดหรือเปล่าครับ

Comment

ใช่เลย ออนบอร์ด จาก กิ๊กกะไบร์ GAMA78

Comment

ช่วยหน่อยครับ ลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ไม่หาย ซื้อชุดนี้มาเพื่อดู DVD โดยเฉพาะเลยนะเนี่ย

Comment

Working...
                  X