Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีหลายคำถามอยากรุ้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีหลายคำถามอยากรุ้ครับ

บ้าน***งกันประมาณ 150-200 เมคร จะทำไงให้เเชร์ ไวเลส กันได้ เเบบเต็ม สปีด ครับ

เเล้วถ้าจะเเชร์ ไฟล์ ส่งกันไปมา เเล้วก้อเเชร์ ปริ้นเตอร์ ผ่านไวเลส ต้องเซ็ท ไงครับ ขอบคุณครับ

เรื่องแชร์ไวเลส ไม่แน่ใจ ระยะ 200m มันจะถึงหรือเปล่า ไม่รู้
    ขนาด LAN ***งแค่ 100m เนทความเร็วยัง drop ไป 15%+ เลยครับ

แต่ถ้าจะแชร์ไฟล์ แชร์printer (กรณี หาทางออกเรื่องไวเลสได้แล้ว)
    คุณต้องมีเครื่อง 1เครื่อง ซึ่งเปิดตลอดเวลา แล้วต่อเข้ากับ rounter//swith แล้วลง driver ที่เครื้อง sv นั้น
    แล้วก็เวลาติดตั่งเครื่อง printer ที่เครื่องลูก ให้เลือก ติดตั่งเครื่องผ่าน LAN
    ถ้าเครื่องไม่รู้จัก รุ่น printer ตัวนั้น ก็ให้ลง driver ที่เครื่องลูกด้วย

เกือบลืม เครื่องsv ต้องเปิดแชร์ printer ด้วยนะครับ เครื่องลูกถึงจะเห็น+ใช้งานได้

Comment

Wireless ไม่มีทางได้ Speed เต็ม 100% แน่นอนครับ
      อาจจะ 50-70%

แต่ใช้สายยังสัญญาร Drop ลงโคตรเยอะเลยครับ

ไกลขนาดนั้นต้องตั้งเสายิงหากันดีๆๆแล้วหล่ะครับ ไม่งั้นก็ต้องมีตัวทวนสัญญาณนะครับ

Comment

Working...
      X