Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด fifa09 demo มาลองเล่นแล้วสุดยอดเพื่อนๆว่ามันเป็นยังไง มาโหลดไปเทสกันดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด fifa09 demo มาลองเล่นแล้วสุดยอดเพื่อนๆว่ามันเป็นยังไง มาโหลดไปเทสกันดู

ผมว่ามันสนุกดีนะ สวยมากๆด้วย จะรอเล่นตัวเต็มเลย ไม่รู้ pes2009 จะพัฒนาหรือย่ำอยู่กับที่รู้สึก pes2008 มันแทบไม่พัฒนาอะไรมาใหม่ๆเลยผิดกับตระกูล fifa ที่ดีวันดีคืน
    link download demo fifa09 ไปลองเล่นกันดู แล้วมาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ คิดเหมือนกันไหม
    http://www.gamershell.com/download_32458.shtml

demo ออกมาระยะนึงแล้วครับ

ไม่ได้เป็นแฟนเกมใหนเป็นพิเศษ แต่แปลกใจที่บอกว่า PES2008 ย่ำอยู่กับที่ ทั้งๆที่มันต่างจากเวอร์ัชั่นก่อนหน้านั้นอย่างชัดเจน ทั้งกราฟฟิค อินเตอร์เฟซ การเล่น และทักษะต่างๆนานา เปลี่ยนไปมากเล่นเอาคนที่ชอบวินนิ่งมีทั้งชอบและไม่ชอบเลย

ผิดกับ FIFA08 บน PC ซึ่งถ้าจะบอกว่าย่ำอยู่กับที่ต้องยกให้เกมนี้มากกว่า ไม่ได้มีอะไรพัฒนาขึ้นมาเท่าไรเลย

สำหรับ 09 ผมว่าก็ ok นะคงต้องรอตัวเต็ม เท่าที่ผมเล่นผมว่า นักเตะหน้าตายมาก มันไม่มีชีวิตเลย เหมือนผี และเกมก็ดูมืดๆ พื้นสนามดำด่างไปหมดเหมือนหญ้ามันดำเป็นหย่อม กล้องก็ตามเกมไม่ค่อยจะทัน ส่วนเกมเพลผมไม่มีเวลาได้เล่นกับมันเยอะเท่าไร จึงไม่ขอพูดถึงครับ

Comment

สำหรับผมนะ ผมว่า fifa ครองบอลแปลก ๆ ดูไม่ค่อยสมจริงเอาซะเลย รู้สึกแบบนี้มาตั้งนานแล้ว -*-

Comment

มาจากไหนครับเนี๊ย เขาเล่นกันจนลบทิ้งแทบไม่ทันแล้ว
        fifa09 ยัง***งชั้นจาก pes2008 อยู่หลายขุมครับ แค่ระบบ ai ทางด้าน fifa ยังทำออกมาไม่ต่างจากของเดิมเลย เอาง่ายๆ lineman ที่วิ่งข้างสนาม ของfifa ทำออกมาให้เห็นว่ามี lineman เท่านั้น แต่ไม่มีปฏิกิริยาอะไรตอบสนอง เวลาลูกบอลออกข้างสนามหรือออกหลังเลย
        แต่ของ pes2008 ปฏิกิริยาตอบสนองครบทุกอย่าง แสดงให้เห็นถึงระบบ ai ของ fifa ที่ยังล้าหลัง pes อยู่เยอะเลยทีเดียว ส่วนระบบการเล่นไม่ต้องพูดถึง fifa ยังเอามาเทียบไม่ได้ครับ

Comment

อย่างที่ท่านข้างบนกล่าวไว้
          มันต่างกันมาก
          เวลาตัดเข้ามาใกล้นักเตะก็ดูดี
          แต่ตอนเล่นกลับดูไม่ได้เลย
          มึนหัวด้วย

Comment

ผมว่ามันพัฒนาแบบแหม่งๆครับ ยอมรับครับว่าใน PS3 Xbox360 นี่ Fifa พัฒนาไปมากโขจริงๆ แต่ใน PC นี่ ไม่เข้าใจ ว่าทำไมยังทำเหมือนเดิมๆอยู่ จากที่ตามข่าวมา ผมว่า PES 2009 นี่พัฒนาเยอะกว่า Fifa 09 PC มากครับ รูปแบบเหมือนกันทุกแพลทฟอร์มด้วย ส่วน Fifa 09 ใน PC นี่ ผมว่ามันเหมือนทำแบบขอไปทียังไงไม่รู้

ส่วนตัวผมว่าเหมือนภาคก่อนๆเลยครับ ต่างที่นักเตะมีเหงื่อ....แค่นั้น และได้ความหน่วงของเกมที่เพิ่มขึ้น

Comment

ขอเสริมตามคุณ "เจ้าพ่อวินนิ่ง" ครับ ผมเห็นด้วยจริงๆ ว่าไม่รู้จะมีไลน์แมนไว้ทำไม วิ่งตามอย่างเดียว ธงก็ไม่ยก ทำอะไร ก็ไม่ทำ วิ่งกันอย่างเดียว กรรมการก็วิ่งอย่างเดียว ความรู้สึกตอนนี้ก็ยังคงเทให้ PES 09 เหมือนเดิมครับ ตอนแรกมีเทๆ ให้ Fifa 09 เพราะเห็นบอกว่าจะปรับกราฟฟิก ให้เหมือนในเครื่องคอนโซล แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็ทำได้ไม่เท่าคอนโซลเลย ไม่รู้ว่าจขกท ลองเล่น PES08 รึยังนะครับ ผมว่าถ้าเครื่องจขกท เล่น Fifa 09 ได้นี่ ผมแนะนำ PES 08 เลยครับ เพราะผมว่ามันมันกว่ามากเลยนะ ไม่งั้นก็รอ PES 2009 ก็ได้ครับ มาเดือนหน้าละ มีป้ายโฆษณาแบบ LED แถมได้ลิขสิทธิ์ของจริงจาก UEFA ด้วยนะ ว่าแล้วก็อยากเล่นใจจะขาดละ

Comment

Originally posted by alzheimiray View Post
                ผมว่ามันสนุกดีนะ สวยมากๆด้วย จะรอเล่นตัวเต็มเลย ไม่รู้ pes2009 จะพัฒนาหรือย่ำอยู่กับที่รู้สึก pes2008 มันแทบไม่พัฒนาอะไรมาใหม่ๆเลยผิดกับตระกูล fifa ที่ดีวันดีคืน
                link download demo fifa09 ไปลองเล่นกันดู แล้วมาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ คิดเหมือนกันไหม
                http://www.gamershell.com/download_32458.shtml
                download เสร็จ ลงเล่นปุ๊บลบทิ้งเลยครับ ห่วยแตกสุดๆไม่สมราคาไม่สมควรเรียกตนเองว่า nextgen เล่น PES 2007 หรือ 2008 ยังเข้าท่ากว่า
                บอกนักบอกหนาว่ามีนักพัฒนาเป็นกระบุงแต่ขอโทษจริงๆที่ต้องด่าว่าสู้เกมที่มีพัฒนาเกมแค่8คนไม่ได้สักนิด ความสวยห่วยแตกภาพยังกะ PS2 เห็นในรูปที่มันเอามาอวดนะว่าสวยเหลือเกินแต่พอลงเดโมเสร็จพูดได้เลยกากไม่บันยะบันยังปรับสุดก็ไม่สวย fix ปุ่มแก้บางปุ่มไม่ได้ต่างจาก PES ที่ฉันจะ config ปุ่มยังไงก็ได้

Comment

ใครที่บอกว่าเล่นแล้วเเวยนหัวลองทำตามนี้นะคับ ปรับ refresh rate เป็น 60 แล้วก็ที่ไฟล์ cfg_pc_h.ini
                  cfg_pc_m.ini cfg_pc_l.ini มันจะมีคำว่า render_rate_mode อยู่คับ ให้เปลี่ยนจาก 7 ไปเป็น 1
                  ใครเล่นระดับไหนก็ปรับให้ถูกไฟล์นะคับ เล่นตั้งไว้รดับสูงก็ปรับcfg_pc_h.ini ถ้าต่ำก็ปรับที่ตัวcfg_pc_l.ini
                  คับ ฟีฟ่ามันเป็นอย่างนี้มาไม่รู้กี่ปีแล้วต้องมานั่งแก้เองทุกปี ผมว่ากี่ภาคๆมันเหมือนกันก็จริงนะคับแต่ผมกลับรู้สึกว่าวินนิ่งมันพยายามทำให้เหมือนฟีฟ่า แล้วไอฟีฟ่านี่ก็พยายามทำให้เหมือนวินนิ่งอะ แต่ฟีฟ่ามันมีลูกเล่นแปลกๆมาให้เห็นบ่อยๆแต่ก็ไม่ต่างจากปีแล้วๆนัก วินนิ่งกลับเป็นไม่ค่อยเห็นลูกเล่นแปลกๆมากนักเพราะพยายามทำให้สมจริง ผมว่าวิ่นนิ่งหลังๆก็เริ่มจะเล่นยากขึ้นนะ แต่วินนิ่งการเคลื่อนไหวแอนนิเมชั่นของนักเตะผมว่ายังดูเนียนกว่าฟีฟ่า ฟีฟ่ามันเหมือนกับมนุษย์เด้งๆยังไงก็ไม่รู้ ประมาณว่าดึ๋งๆๆตลอดเวลา ... เกมส์พวกนี้จะบอกว่ามันไม่พัฒนาก็ไม่ถูกหรอกคับ เพราะไม่รู้จะพัฒนาระบบการเล่นไปได้ขนาดไหนแล้ว ที่มีทุกวันนี้ก็ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่นะผมว่าทั้งสองค่ายเลย ก็เล่นเอามันส์กันไปคับ กีตาร์ฮีโร่อย่างเดียวเลยครองใจอยู่ทุกวันนี้ โจ๊ะคีย์บอร์ดทะลุแล้ว

อ้อสำหรับคนที่ปรับจอยไม่ได้นะคับให้ไปเปลี่ยนค่าregistyของจอยให้เป็นชื่อประมาณจอยมียี่ห้ออะคับพวก logitech ไรทำนองนี้อะคับ
                  เดี่ยวก็ปรับได้เอง แต่ทำไมมันไม่ทำให้สั่นได้ก็ไม่รู้ไอเกมส์นี้
                  Last edited by monalisa; 29 Sep 2008, 03:57:32.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...=282220&page=3

คุยกันจบไปรอบนึงแล้วจ๊ะ

กั๊กนัก ไม่ต้องไปเล่นม่าง

Comment

เล่นแล้วลบแล้วว่าจะรอตัวเต็ม(ตัวเต็มของpes2009นะ )มานานมากๆแล้วคับ
                      Last edited by amstel; 29 Sep 2008, 06:24:30.

Comment

ไม่มีโอกาศสัมผัส เพราะชื่อเสียงความห่วยมันดัง fifa09

Comment

สุดแย่

Comment

ดีใจนะที่มีคนลงfifa09ปุ๊บลบปั๊บเหมือนผม โหลดก็โหลดนานโครต(พอดีหอมันnetfree)เสียกำลังใจในการโหลด เหอๆ ตอนนี้ก็เลย pes08 ไปพางๆ

Comment

Working...
                            X