Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec คอมผมเล่นเกมส์กระตุกป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec คอมผมเล่นเกมส์กระตุกป่าวคับ

p4 2 ghz
    ddr400 512 mb
    n6200 td 128 mb
    hdd 40 gb

คือว่าผมจะใช้เล่นเกมส์ need carbon หรือ battle field 2142 อ่าคับ
    และถ้าจะ upgrade ผมควรจะ up แรมหรือ harddisk ดีคับ..มีงบ 3000

ผมมี rdram 128 bus800 2 แถวคับ สนใจเมล์ vibra128@thai.com คับ

Comment

อัพ การ์ดจอก่อนก็ดีครับ

Comment

ผมควรซื้อการ์ดจอ agp8x รุ่นไหนดีคับ เน้นเล่นเกมส์และราคาไม่แพงเกินไปคับ

Comment

p4 2 ghz
          hdd 40 gb
          CPU น้อยไปนิด,RAM น่าจะเพิ่มอีก 512 แต่การ์ดจอนี่ไม่รู้ เครื่องผมนะ p4 2.8 Ram 512x2 n6200 256Mb เล่น BF2 กะCOH ปรับต่ำสุดเล่นได้ แต่ถ้าอยากเล่น 2142 นี่ไม่แนะนำคับ ยิ่งโหมดไททันนี่แลคแน่ๆ

ป.ล.ตอนนี้การ์ดจอแบบ AGP นี่ไม่ค่อยมีแล้วนะ(ผมก็ใช้อยู่)

Comment

Originally posted by vibra128 View Post
            p4 2 ghz
            hdd 40 gb

คือว่าผมจะใช้เล่นเกมส์ need carbon หรือ battle field 2142 อ่าคับ
            และถ้าจะ upgrade ผมควรจะ up แรมหรือ harddisk ดีคับ..มีงบ 3000
            ลองเข้าไปดูเว็ปนี้ครับ จะรู้ว่าเครื่องเราเล่นเกมที่เราเลือกได้หรือไม่ได้
            และมีคำแนะนำด้วยครับว่าเกมไหนควรใช้สเป็กเครื่องเท่าไหร่

http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

Comment

เพิ่งแรมครับ การ์ดจอด้วย CPU ด้วยยิ่งดี -*-

Comment

6200 เล่น Carbon ไม่ไหวอะครับ กระตุกอะ

Comment

ยังมีการ์ดจอ agp8x ไม่เกิน 5,000 บาท ยังมีอีกมั้ยครับ แนะนำหน่อย.. นะคับ

Comment

ยังมีการ์ดจอ agp8x ไม่เกิน 5,000 บาท ยังมีอีกมั้ยครับ แนะนำหน่อย.. นะคับ
                    ผมเห็น GF7300 ราคาประมาณ 3000 บาทนี่แหละถ้าจำไม่ผิด

ผมว่าถ้าจะเล่น 2142 สเปคขนาดนี้..เหนื่อยคับ ยิ่งโหมดไททันนี่แลคสุดๆ ขนาดคนเครื่องแรงยังแลคเลยคับ ตอนนี้ผมเล่น BF2 อยู่คนก็เยอะเหมือนกันนะคับ เค้าเพิ่มเซิฟให้ด้วย

Comment

GF 7300GS ผมซื้อ2150 คับ แต่ pciE นะ agp8x ไม่รู้

Comment

GF 7300GS ผมซื้อ2150 คับ แต่ pciE นะ agp8x ไม่รู้
                        อิจฉาคนใช้ PCI-Ex จัง

Comment

GF 7300 ไม่มี AGP ครับ

Comment

อ่าจะบอกยังไงดี AGP ยังผลิตออกมาอยู่เรื่อย ๆ ครับ ยังไม่ตายไปจากพวกเรา
                            GF7300 AGP ก็มีขายนะครับ
                            ขนาด X1950 AGP ยังมีเลย

หลัก ๆ จะออกมาเป็น PCI-E ก่อนครับ จากนั้นค่อยปล่อยเป็น AGP ซึ่ง lot การผลิตจะน้อยกว่าครึ่งของ lot PCI-E

Comment

อ่าจะบอกยังไงดี AGP ยังผลิตออกมาอยู่เรื่อย ๆ ครับ ยังไม่ตายไปจากพวกเรา
                              GF7300 AGP ก็มีขายนะครับ
                              ขนาด X1950 AGP ยังมีเลย

หลัก ๆ จะออกมาเป็น PCI-E ก่อนครับ จากนั้นค่อยปล่อยเป็น AGP ซึ่ง lot การผลิตจะน้อยกว่าครึ่งของ lot PCI-E
                              แต่ถึงยังไงราคา PCI-E ก็ถูกกว่า AGP อยู่ดี ใช่มั้ยคับ

Comment

Working...
                              X