Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard กับ Windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard กับ Windows

เวลาเปลี่ยนบอร์ด หรือ CPU ใหม่ เนี่ย เราจำเป็นต้องล้างwindows อันเก่าออกแล้วลงใหม่มั้ยครับ คือผมจะเปลี่ยน cpu/board/ram/vga เลยอยากทราบว่า ถ้าผมไม่ลบwindows แค่ลบไดรเวอร์เก่าทิ้ง แล้วลงไดรเวอร์ใหม่ มันจะเกิดผลอันใดตามมามั้ยครับ

Originally posted by legendofsud View Post
    เวลาเปลี่ยนบอร์ด หรือ CPU ใหม่ เนี่ย เราจำเป็นต้องล้างwindows อันเก่าออกแล้วลงใหม่มั้ยครับ คือผมจะเปลี่ยน cpu/board/ram/vga เลยอยากทราบว่า ถ้าผมไม่ลบwindows แค่ลบไดรเวอร์เก่าทิ้ง แล้วลงไดรเวอร์ใหม่ มันจะเกิดผลอันใดตามมามั้ยครับ
    มันก็ต้องล้างใหม่หมด เพราะ Dirver มันไม่รองรับกัน MB บางตัวหากไม่ล้าง Windows ไม่สามารถบูตได้เลย

Comment

ถ้าเป็นวินโดว์ XP แนะนำลงใหม่ครับ ถึงจะใช้ได้ก็เพี้ยนครับ

Comment

ขอบคุณครับ ใจจริงไม่อยากล้างนะเนี่ย ขอมูล(+หนังX ) เพียบ อัดใส่dvdคง10กว่าแผ่นอ่าครับ

Comment

ทำไมไม่แบ่งไดร์(parttition)ล่ะ ข้อมูลก้ไว้ไดร์นึง windows ก้เก็บไว้ไดร์นึง ให้ดีย้าย my document ไปไว้ไดร์อื่นด้วยยิ่งดี
          เวลา format จะได้ไม่ลำบากใจ

Comment

แบ่งแล้วมันทำให้เกิดความรุ้สึกภายในว่า ทำไมเนื้อที่มันน้อยยังงี้น่ะครับ

Comment

Working...
            X