Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ CPU-Z ดู spec แล้วมันโชว์ตรง Memory แบบนี้ แปลกดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ CPU-Z ดู spec แล้วมันโชว์ตรง Memory แบบนี้ แปลกดี

ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าทำยังไงให้ FSBRAM มันเป็น 1:1 ได้

AMD Athlon 3000+
    DFI Infinity Ultra
    Hynix BT-D43 512*2

ใน BIOS ตั้งเป็น Load Optimal Default ทุกหน้าครับ
    Last edited by หมูแดง; 22 Jan 2007, 18:20:26.

มันก็ 1ต่อ1 แล้วนิครับ 200.9 นั้นแหละที่เป็นตัวบอก

Comment

ผมงงตรงที่ ทำไมมันโชว์ว่า CPU/9 อ่ะครับ มันแปลว่าอะไรเอ่ย

Comment

cpu busเท่ไหร่หงะ ถ้า800 มานก็1-1แล้วแหละ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          cpu busเท่ไหร่หงะ ถ้า800 มานก็1-1แล้วแหละ
          ดูจาก รูปที่ให้ ตัวนี้ DDR1 แน่นอนครับ

1800/9= 200 ATHORN 64 3000+

Comment

ตัวหารหรือเปล่าครับ

Comment

ddr1 ป่าวครับ

Comment

DDR1 ครับ Bus400

ผมงงแค่ เครื่องอื่นทำไมมันโชว์เป็น 1:1
                แต่ก็คงเป็นแบบที่คุณ wikorn บอกน่ะแหล่ะ 1800/9=200

Comment

CPU/9หรอคับ ก็ประมาณว่า ตัวควบคุมหน่วยความจำของซีพียูAMDจะอยู่ที่ตัวซีพียูเลย และความเร็วของหน่วยความจำจะขึ้นอยู่กับความเร็วซีพียูหารด้วยจำนวนเต็มคับ
                  รายละเอียดอยู่ในบทความ X2 5000+ หน้า5คับ หาดูเน้อ

Comment

DDR ดับเบิ้ล ดาต้าเรส 200x2 =400 ไงครับ

Comment

CPU/9 บัสCPU เป็น90 เปอเซนของบัสแรมครับ ไบออสมันคงเพี้ยน

Comment

Originally posted by ygjtyj View Post
                        CPU/9 บัสCPU เป็น90 เปอเซนของบัสแรมครับ ไบออสมันคงเพี้ยน
                        มาจากใหนเนี่ย

Comment

Working...
                        X