Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่าสู่กันฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เลียนแบบรึป่าวเนี่ย
    เหมือนจัง
    แค่ Heatpipe มันยาวกว่า

Comment

เรียนไม่เรียนไม่รู้ แต่มานสวยกว่า 5*5*5 ส่วนถ้าเทียบกับhr-01 เรื่องความเย็นอาจจะสู้ไมได้ แต่ความสวยงามกินขาด แต่ถ้าคนขอบแบบhardcore hr-01 อาจจาสวยกว่าในสายตาเค้าคนนั้น อิอิ

Comment

Originally posted by nudragon View Post
        แหง่ว ที่1000ทิพ hw มันมีตั้งสามสี่ร้านแหนะ

แต่โทรไปที่ตึกคอมพ์ศรีราชาเขาบอกไม่มีของก็เลยสั่งไป วันพฤหัสเจอกันครับ ^^

แพงกว่าหน่อย แต่ตึกคอมพ์ค่าน้ำมัน 20 บาทไปกลับ ^^

ใช่ใช่แค่3 4ร้านครับ นับๆดูแล้ว มีเกือบๆ10ได้ มีมานทุกชั้นบางชั้นมี2ร้านอีกตางหาก

Comment

เจ๋งไปเลย

Comment

ใช้ๆไปเด๋วมันก็เริ่มดำมั้ง เห็นทองแดงทั้งตัวเลยนิ ( หมดสวย )

Comment

ของผมดำปี๊เลย

Comment

Originally posted by alec View Post
                ใช้ๆไปเด๋วมันก็เริ่มดำมั้ง เห็นทองแดงทั้งตัวเลยนิ ( หมดสวย )
                เป็นธรรมดาอะนะ ของแบบนี้ มีsinkไหนที่ไม่ดำมั่งหละครับ ไม่มีหลอก ใช้ๆไปมานก็ต้องดำเป็นธรรมดา ไม่เว้นแม้แต่อัลลูมีเนียมมานก็ไม่ใสปิ๊ง เหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                  เป็นธรรมดาอะนะ ของแบบนี้ มีsinkไหนที่ไม่ดำมั่งหละครับ ไม่มีหลอก ใช้ๆไปมานก็ต้องดำเป็นธรรมดา ไม่เว้นแม้แต่อัลลูมีเนียมมานก็ไม่ใสปิ๊ง เหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ

aluminium anodized

Comment

ก็เย็นดี

Comment

ดีคับมาแบ่งกันกันจะได้ซื้อได้ทีเดียวไม่ต้องหลงทางเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                        aluminium anodized

ถึงจาเครือบ ไว้ ซักวันมานก็ดำครับ ทองแดงเค้าก็เครือบสารเคมีให้เงามาเหมือนกันหนะแหละครับ แต่พอใช้ๆไป มานก็ดำ เพราะฟุ่นมานไปเกาะ นานๆเข้ามานก็ ดำ เพราะฟุ่นมานมีค่า ทั่งกรด และด่างแล้วแต่ฟุ่นจากอะไร พอเกาะนานๆ โดยไม่เช็ดออก มานก็จากัดสารเครือบ พอนานๆเข้ามานก็เข้าไปถึงเนิ้อนใน ก็จาทำปติกิริยากับโละไม่ว่าโลหะนั้นจาเป็นทองแดงหรืออลูมีนียมก็ตาม มานก็ทำให้เกิดคราบดำๆ ที่ติดตามfinของsinkทั้งหลายนั่นแหละครับ

ถ้าหมั่นทำความสะอาดเป่าฟุ่นที่เกาะออกทุกๆเดือน มานก็จะไม่ดำ หรือดำช้าลงครับ

Comment

คุ้มราคาจิงๆคับ

สงสัยต้องไปลองมั่งแล้ว อิอิ

Comment

แน่นอนครับ ตัวนี้แต่ว่าจะหวดเจ้า hr-01 มาลองดูด้วย

Comment

โอย.... เอาตัวไหนดี ว่าจะไปถอยแล้ว

Comment

ถอยมาแล้วพัดลม นินจา พลัส จากคุณพี่เดช เย็นใช่ได้เลย ใหญ่อลังการเอาเรืองเหมือนกันเคส Centurion 5 ดูเล็กไปเลยด้านใน เคสเล็กๆหมดสิทธิ เพราะมันใหญ่จริงๆ ความร้อน50 กว่าเหลือ42 ใช้รอบแค่ 1100 รอบนะนี้ ลองใช้รอบสัก 2500 แบบ HR-01 จะเป็นยังไงนะ นี้ขนาดอยู่ในเคสนะ

Comment

Working...
                                X