Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องมา การ์ดจอร้อนแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องมา การ์ดจอร้อนแค่ไหน

เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ อุณหภูมิการ์ดจอของเพื่อนๆเท่าไหร่กันคับผม??

ของผมประมาณ 50 c

50 c ไม่ถือว่าร้อนครับ
    ของผมครับ

Comment

สำหรับ 7600 เย็นดีครับ

Comment

ของผม 50 นิดๆครับ xfx 7300gt ครับ แต่รุ่นผมไม่มีพัดลมนะครับ ใช้ฮีทไปป์ครับ

Comment

เอ่อ สำหรับ 9550XT มันดู ความร้อนได้หรือป่าวครับ

Comment

9550XT รุ่นเก่าไม่น่าจะได้ครับ

Comment

ของผม 7300GT ของ gigabyte ไม่มีพัดลม แต่แปะพัดลมเข้าไปเอง OC แล้ว เปิดมา 43 ครับ

Comment

7600GT OCแล้วเปิดมา44-45 เล่นไปไม่เกิน49 ของMSI

Comment

6800XTเปิด16ท่อ + HR-03 + พัดลม9mm 2000รอบ
                  เปิดมา 45 ดูหนังไปเรื่อยๆ 50 เล่นเมส์ 52
                  ( ซิ้งค์เดิมเริ่มต้นที่ 58->60->63 เหงื่อแตกแทน )

Comment

7950GT เปิดขึ้นมาก็ราวๆ 60 แล้วครับ

เล่นลากไปเรื่อยๆ 70 กลางๆได้เลย

...ยังไม่ได้มองหาซิ้งดีๆเลยสักตัว

Comment

X1950XT ของผมเปิดมาก็52ครับ fulloads ปาเข้าไปเหยียบ90องศาครับ

Comment

7600gs - 50 สปาค

7600gt - 50 สปาค

8800gtx - 65 xfx

Comment

แล้วคุณ GPU กับคุณเม็ดแรม
                          ควรจะเริ่มละลายที่ กี่องศาC อ่ะคับผม? จะได้เตรียมรับมือถูก

Comment

เครื่องผมเปิดมาก็ 62 องศาเลย
                            zalman ไม่เห็นเย็นเยย ในภาพเนี่ยเปิดมาได้ประมาณ ชั่วโมงกว่าๆ
                            เนี่ย ไม่ได้คล๊อกเลยนะ เปิดเล่นเนตเนี่ยแหล่ะ ร้อนเอาการเลย

เคยคล๊อกแล้วดู temp ไต่ไปจน ร้อยองศา กันเลยทีเดียว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              50 c ไม่ถือว่าร้อนครับ
                              ของผมครับ

ทำไมมันเป็นภาษาไทยครับ ของผมภาษาในเมนูมันเป็นภาษาอังกฤษ (x1950pro) อีกอย่างจะเช็คยังไงว่าการ์ดจอเป็นตัวที่เราสั่งประกอบ(โดยไม่ต้องแกะเคส ไม่กล้าแกะ ถึงแกะก็ดูไม่เป็นอะครับ)อย่างตรงที่เขียนว่า อะเเต็ปเตอร์กราฟฟิค ถ้ามันแสดงว่า x1950pro แสดงว่าเค้าประกอบตัวนี้ให้เราจริงหรือป่าวครับ หมายถึงถ้ามันแสดงว่ารุ่นไรก็แสดงว่าการ์ดจอเราเป็นรุ่นดังกล่าวจริง มันสามารถ make ขึ้นมาได้มั้ยครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
                              X