Announcement

Collapse
No announcement yet.

มายืนยันครับว่า Raidmax 530 Watt ที่ว่าวัตต์ไม่เต็มก็เอา 9800GTX+ อยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by X1950Pro View Post
    Enermax 460 เอาอยู่ไหม
    มีของพี่ตัวนึงจะยืมมาใช้คับ

ใส่กับ asrock alive nf6g ได้ป่ะล่ะเนี่ย

x2 4000+ นะ
    ไหวครับผมใช้อยู่ ขนาดร้านTKเครื่องที่ใช้เทสการ์ดจอยังใช้แค่450W

Comment

ถ้าอุปกรณ์เยอะๆ มันจะไหวหรือเปล่า?? อยู่ๆแต็ปขึ้นมาจะว่าไง?? ได้ไม่คุ้มเสียหรือเปล่า??

Comment

ของผมใช้ raidmax530 กะ4870ยังไม่เห็นจะเป็นไรเลยครับ สบาย

Comment

raidmax 630 แหล่มกว่า 530 เยอะปะครับ ราคา530 ถูกสุดแถวบ้านผมก้อ 1800 630มาน 2400-2500
          เซงเป็ด

Comment

ผลเทส Full load ของ 9800GTX ของ ตปท.

กินไฟรวมทั้งระบบ (รวม mouse + keyboard นอกนั้นก็อย่างละชิ้น) วัดได้ 380-390 watt

ดังนั้นพอแน่นอน 460 เนี้ยเหลอๆเลย

ซื้อมันเข้าไปครับ โรงงานไฟฟ้าอะ
            ถ้าเอามา oc ก็ว่าไปอย่าง
            ไอ้นี่บางคนแนะนำทีอย่างนู้นเลย 700 วัตต บ้าง 800 บ้างละ

ย้ายบ้านไปอยุ่ข้างโรงงานไฟฟ้าเลยครับ ต่อไฟจากมันโดยตรงเลยดีไหม

เวอร์ชะมัด

Comment

ก็ชอบกลัวกันไปเอง เว็บคำนวณเค้าก็มีให้ เฮ้อ...

Comment

Originally posted by Yo View Post
                ตอนผมประกอบเครื่องเมื่อวันเสาร์ยังลุ้นๆอยู่เลย แต่อ่านที่ข้างกล่องของ Raidmax 530 Watt

บอกว่า SLi Ready อีกทั้งยังมีสาย 6 Pin แบบ PCI-X มาให้ 2 อันเน้นๆว่าใช้กับการ์ดจอ

มันน่าจะใช้ได้สิน่า......

************ พอประกอบเครื่องเสร็จ ลง Driver ต่างๆครบ

ปกติจะลงโปรแกรมทั่วไปก่อน แต่วันนี้ลง 3DMark ก่อนเลย

โห้ย... 3DMark 2001 SE ปาเข้าไป 5 หมื่นกว่า

[โห... คิดถึงสมัยใช้ Geforce 4 MX ได้สัก 4 พันคะแนนนี่ก็น้ำตาไหลแล้ว

*~Spec เครื่องที่ใช้ตามนี้ครับ~*
                ASUS : P5QL-E
                Intel : E8200@2.66 MHz
                PALiT : Geforce 9800GTX+
                OCZ : SLi Ready 4 Gb [Dual Channel Kit]
                Seagate : 160 SATA II
                Creative : X-Fi Extreme Gamer FPS

หมายเหตุ ทุกอย่างเดิมๆ ปิด Case ห้องพัดลม

[อุณภูมิ Case 38 / CPU 42 / การ์ดจอ Idel 55 , Full Load 60-62]

จขกท ใช้การ์ดจอ หน้าตาเหมือน ของการ์ด ผมเลย เเต่ของผมSONIC PALIT 4850

ไมอุณหภูมิ ท่านร้อนกว่าของผมละ ของผม Indle ประมาณ 38-40 full loadไม่เกิน 50

Comment

Originally posted by volf View Post
                  ก็ชอบกลัวกันไปเอง เว็บคำนวณเค้าก็มีให้ เฮ้อ...
                  ผมว่าเจตนาเขาดีนะครับ

หลายร้าน ไม่ต้องเอ่ยชื่อ ซื้อการ์ดจอชอบหลอกให้ซื้อ psu ด้วย เจอมาสองหน

Comment

มันก้จ่ายได้ 530 W จิงๆน่ะคับ เกินด้วยซ้ำถ้าดูฉลากที่ติดมาข้างตัว PSU

Comment

ครับผมเห็นด้วย ชอบกังวลกันเรื่อง PSU (ที่จริงดีนะ แต่มากเกินไปอาจเสียตังเยอะเกิน)

มันก็จริง ที่ควรจะเผื่อไว้ เพราะบางทีมันจ่ายไม่เต็ม มันก็อาจจะพังได้
                      หรือทำงานเต็มที่ 100% ตลอดถ้าไม่เทพพอมันก็พังได้ เช่นกัน

แต่ถ้ายี่ห้อดีๆที่เขาโม้ไว้ว่า 460W Continous ไรนี้ก็คือ 460W ต่อเนื่อง
                      เครื่องคุณ Load 450W มันก็ยังคงทำงานได้ปกติ

แล้วก็ อย่างพวก การ์ดจอเขาแนะนำ PSU ไว้ที่เท่าไหร่ ก็ใช้เท่านั้นได้เลย ขอแค่วัตต์เต็ม+มีคุณภาพ
                      เพราะแน่นอน เขาเขียนมาได้ ก็ต้องเผื่อ ซิสเตมที่หลากหลายไว้อยู่แล้ว
                      ไม่เขียน พอปริ่มๆให้เสี่ยงตัวเองโดนฟ้องหรอก

Comment

ถ้าระบบไฟในเครื่องดี psu แพงๆ วัตสูงๆ แต่ ระบบไฟในบ้านที่ต่อคอมไม่ดี มันก็มีผลนะครับ

ของเพื่อนผม enermax ยังเอาไม่อยู่ไหม้กันเห็นๆ

ผมว่ามันก็ดีนะครับที่เราใช้อะไรที่มันพอดีพอเพียง ดีกว่าเอาเงินไปทิ้งเพราะของคอมออกจากร้านมา

มันก็เหมือนเราขาดทุนไปแล้วเพราะราคามันลงอย่างเดียวอะ ไม่ีขึ้น แถมยังมีของใหม่มาตีอีก

Comment

ใช้ไปนานๆระบบก็กินไฟเพิ่ม PSU ก็จ่ายไฟน้อยลง

ลองเปิดแบบ 7/11 ดิครับสัก 3 เดือนก็รู้ผล

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                            ลอง HDD ซํก3ตัว DVD ซัก2 fan case 12cm ปรับรอบได้ซํก2 ซิ แหล่มเลย

*~SYSTEM ของเครื่องผมทั้งหมดครับ~*
                            - ASUS : P5QL-E
                            - Intel : E8200@2.66 MHz
                            - PALiT : Geforce 9800GTX+
                            - OCZ : SLi Ready 4 Gb [Dual Channel Kit]
                            - Seagate : 160 SATA II
                            - Creative : X-Fi Extreme Gamer FPS
                            - DVD-RW x2
                            - Floppy Disk + Reader Card Internal
                            - Case : Lian Li + Fan 120 x2 , Fan 90 x2
                            [ลดรอบพัดลมด้วย Front Panel ของ iCute]

Comment

ของผม delux 500W
                              สเปก
                              E6320@3.5Ghz vcore 1.56v
                              HD3870OC
                              Gail 2*2 GB @ 500Mhz vram 2.3v
                              HDD Raid 0*3
                              DVD-Rom
                              Audigy 2 ZS
                              wi-fi card
                              Gigabyte P35-DS3P ไฟ เกือบสุดบอร์ด
                              แรกๆ มันก้อไม่มีปัญหา ใช้มาซัก เกือบปีได้มั้ง มันจ่ายไม่พอเอาดื้อๆเลย
                              เผื่อๆไว้หน่อยก้อดีครับ นานๆไปมันอุปกรณ์มันก้อเสื่อมจ่ายไฟน้อยลง เหลือดีกว่าขาดครับ

Comment

system ผมรอไหม้อยู่ครับ ไม่ไหม้สักที

ไหม้พังดับจะรีบมาบอกทุกๆคน เพราะจะได้สาแก่ใจ

เปิดแบบเซเว่นจริง! 24ชมครับ 555 3เดือนนี่น้อยไป

Comment

Working...
                                X