ไดร์ฟ ดีวีดี RW ของผมมันอ่านแผ่น DVD9 เพียงครึ่งเดียว อีกครึ่งมันไม่ยอมอ่าน มัน error ไม่ว่าจะ copy หรือ ทำอิมเมจไฟล์ ลองใช้เกือบทุกโปรแกรม ไม่ว่าจะ นีโร ultraiso poweriso magiciso หรือว่าจะลอง ลากมาวางลงในเครื่องเรา ก็ไม่สามารถ copy ได้ มันอ่านแค่ 50% แล้วก็หยุด มีวิธีแก้ไขหรือปล่าวครับ เพิ่งเคยลองเอาแผ่น DVD9 มาเล่น ตอนซื้อมาไม่เคย เล่นแต่ DVD5 ไม่มีปัญหาไม่ว่าจะ copy ไรท์ หรือว่า เล่นหนัง ฟังเพลง ก็ไม่มีปัญหาใดๆ เจอ DVD9 เข้าไป ดูหนังได้ครึ่งเรื่อง ดูคอนเสิร์ตได้ครึ่งเดียวเองครับ พอมีแนวทางแก้ไขบ้างหรือเปล่าครับ