overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55

Thread: ขอถามคนโคราชใช้การ์ดจอไรกันบ้างครับ

OverclockZone Member comtoday's Avatar
    Nakornrajchasima

Default ขอถามคนโคราชใช้การ์ดจอไรกันบ้างครับ

ทำไมที่โคราชยังไม่มีการ์ด9800GTX+ขายเลย ผมไปเดินITจนหมดแล้วขนาด 4850 ยังหายาก 4850 ที่โคราชตัว Ref นะครับขายกัน 6500 โค-ตะ-ระ แพงเลย ผมลองไปถามร้าน J.I.B ดูว่า
    ทำไมไม่มี 9800 GTX+ มาขาย เค้าตอบว่าราคาแพง ตั้ง 9000 กว่าบาท โห้ ถ้าแพงขนาดนั้นผมเล่น4870 ไม่ดีกว่าหรอเนี่ย เซงมากการ์ด 4850 ผมสังเกตมันจะมีร้านละตัวเท่านั้นเอง ไม่รู้มันเอามาน้อยจะได้ขายแพงๆ รึเปล่า หรือว่ามันฮิตมากๆ

เซงจ้า... อยากได้ของแรง

OverclockZone Member comtoday's Avatar

อีกอย่างครับ ถ้ามันไม่มีขายจริงๆ ผมว่าจะเอา 8800GT กะ GTS อันไหนดีกว่าครับ จะดีป่ะครับ แล้วจะเล่นได้อีกนานป่ะ กะจอ 17 นิ้ว อ่าครับ

SPEC
    e7200 no OC
    P5Q-PRO
    OCz Reaper HPC 1*2 800 MHz
    WD 250 AAKS B/F 16 MB
    VGA ?????
    TAGAN TG500 U38

OverclockZone Member

HIS HD4850 ICEQ 4 TURBO ครับผม ไม่เห็นต้องง้อเลยครับ สั่งจาก กรุงเทพฯ ก็ได้ครับ ราคาถูกกว่าด้วย (โคราชครับ)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดันไป
    ไม่ได้อยู่โคราช

OverclockZone Member taylkapook's Avatar
    นครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง

้ fx5200 ของผมพังแล้วเอาของอะไหล่ radeon 9200 se มาใช้แทนอยู่

โคราชขายแพงครับลองไปร้านA&Lที่เดอะมอล์ยังครับ

8800GT ดีกว่าครับ ถ้าจะเล่น GTS ไปเล่น 9800GT ดีกว่าครับ
    หามือสอง3000ยังได้เลย88อ่ะ

ชาวโคราชมาตอบกันเยอะๆเลยจ้า..... อยากทราบข้อมูลชาวโคราชครับ

ร้านไหนอ่าครับ ใช่ร้านใหญ่ๆ สีส้มๆ ป่าวครับ IT CONNECT ป่ะครับ หรือติดกัน

Quote Originally Posted by comtoday View Post
    อีกอย่างครับ ถ้ามันไม่มีขายจริงๆ ผมว่าจะเอา 8800GT กะ GTS อันไหนดีกว่าครับ จะดีป่ะครับ แล้วจะเล่นได้อีกนานป่ะ กะจอ 17 นิ้ว อ่าครับ

SPEC
    e7200 no OC
    P5Q-PRO
    OCz Reaper HPC 1*2 800 MHz
    WD 250 AAKS B/F 16 MB
    VGA ?????
    TAGAN TG500 U38
    หากจะซื้อ 8800 ซื้อ 9800 ดีกว่าครับผมว่า ใหม่กว่า แต่ไม่สน ATi หรือครับ ผมว่ามันคุ้มดีนะครับ

ก็สนครับทีแรกว่าสอย Palit 4850 มาแล้วแต่ของไม่มี ที่JIBบอกมาวันอังคารนี้ พรุ่งนี้ว่าจะไปดูถ้ามีก็สอย ถ้าไม่มีก็ตัวใหม่เลยขี้เกียจรอแล้วครับ

คุณ Thosapol อยู่แถวไหนครับ ผมอยู่ สีมาธานี

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

สั่งร้าน Isis ใน It สั่งได้หมด ดูราคาตามหน้าเว็บ TK Jedi

คุณ Chodose ร้านที่ว่ามันร้านไรหรอครับ (Isis อันเดียวกะ Asys ป่ะครับ ร้านสีเหลืองๆ)บอกชื่อร้านได้ป่ะครับ อยู่ชั้นไหน เด่วผมจะลองไปดูครับ

เด็กเทคโนฯเหมือนกันครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

ว่าจะไปซื้อ HIS 4670 512M ที่ JIB สิ้นเดือน เพราะเห็นว่ามีขายอยู่ในเวป

ผมโทรไปถามที่ JIB โคราช เมื่อกี๊นี้ ว่ามีของมั๊ย คนรับสาย หายเงียบไปห้านาทีเลย

ผมเลยวาง

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

วันนี้ไปมา ไม่มี***ไรน่าซื้อเลย ราคามันเวอร์เกิน

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

Quote Originally Posted by comtoday View Post
    ทำไมที่โคราชยังไม่มีการ์ด9800GTX+ขายเลย ผมไปเดินITจนหมดแล้วขนาด 4850 ยังหายาก 4850 ที่โคราชตัว Ref นะครับขายกัน 6500 โค-ตะ-ระ แพงเลย ผมลองไปถามร้าน J.I.B ดูว่า
    ทำไมไม่มี 9800 GTX+ มาขาย เค้าตอบว่าราคาแพง ตั้ง 9000 กว่าบาท โห้ ถ้าแพงขนาดนั้นผมเล่น4870 ไม่ดีกว่าหรอเนี่ย เซงมากการ์ด 4850 ผมสังเกตมันจะมีร้านละตัวเท่านั้นเอง ไม่รู้มันเอามาน้อยจะได้ขายแพงๆ รึเปล่า หรือว่ามันฮิตมากๆ

เซงจ้า... อยากได้ของแรง
    555+ พนักงาน jib ที่โคราช ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรหรอกครับ

เเต่ของร้าน JIB มันถูกดี ผมเลยซื้อร้านนี้บ่อยๆ

ตอนนี้ผมก็ใช้ SONIC PALIT 4850 ซื้อร้านข้างๆร้าน JIB อะครับ ชื่อ M@D

อ๋อร้าน M&D ผมเห็นมี 4850 อยู่ตัวนึง มีตัวเดียวจริงๆ ผมจับมาแล้ว 3 หน จนเก่าแล้วครับ ก็ไม่เห็นหายไปไหน

โคราช ดันจร้า.......

ISIS อยู่ฝั่ง IT Zone ครับ ราคาตามร้าน TK หรือใกล้กันเลย คนขายพอตัวเลย ผมก็เป็นลูกค้าเค้าเหมือนกัน

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

โคราชคับ ดันไป

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

อ๋อร้าน M&D ผมเห็นมี 4850 อยู่ตัวนึง มีตัวเดียวจริงๆ ผมจับมาแล้ว 3 หน จนเก่าแล้วครับ ก็ไม่เห็นหายไปไหน
    ตอนผมไปซื้อโคราชยังไม่มี 4850 เลย ผมได้มาจากการขนเข้าร้านมาสดๆร้อนๆ

ตัวที่ท่าน จับ คงเป็นตัวพึ่งมาไม่นานเเน่เลย เพราะผมเเวปไปดูราคา ที่ IT บ่อย

ตอนนี้ก็มะค่อยจะเหน4850 ซักเท่าไร

ถ้าอยากได้ตอนนี้ผมถามพวกร้าน JIB เข้าบอกว่าต้องสั่งจากกรุงเทพมา

OverclockZone Member phoodit's Avatar

ผมไม่ได้อยู่โคราชครับเเต่เรียนที่ มทส.ครับ ตอนเเรกผมอยากได้4870หรือ280(ถ้ามีอันใดอันหนึ่ง)มากไปถามมาหมดเเล้วครับทั้งไอที เดอะมอล์ คลัง ไม่มีซักที่เเถมพนักงานเเต่ละร้านก็ทำหน้างงเหมื่อนกันหมดประมาณว่าผมหลุดมาจากโลกใหนเนี่ยอะไร280เดียวนี้เขาเล่น8600 8800 กันหมดเเล้ว(ยังยึดติด) ในที่สุดทำใจว่าจะไปกรุงเทพให้มันรู้เเล้วรู้ลอด ก็เเวะขอนเเก่น(บ้านอยู่ขอนเเก่นครับเเต่ไม่ค่อยได้เข้าจังหวัดตั้งเเต่มาเรียนที่โคราช)ก่อน ไม่อย่ากเชื่อครับมีทุกอย่างเลยครับทั้ง 4870 4870*2 260 280 ก็เลยคิดว่ากำลังซื้อที่นี้มันมากกว่าที่โคราชมาก เลยอยากบอก จขกท ว่าถ้าไม่คิดอะไรมากนั้งรถอีก2 3 ชม มาดูที่ขอนเเก่นก็ดีนะครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks