Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทดสอบหน่อยครับ ใครเข้าเว็บนี้แล้ว AntiVirus เตือนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทดสอบหน่อยครับ ใครเข้าเว็บนี้แล้ว AntiVirus เตือนบ้างครับ

ขอทดสอบหน่อยครับ ใครเข้าเว็บนี้แล้ว AntiVirus เตือนบ้างครับ

คำเตือน
    ไม่ควรใช้ IE6,7,8 เข้าโดยเด็ดขาด

แนะนำโชม + Firefox

เว็บครับ

www.pcsuanbukkon.com

ลองเข้าดูนะครับ ว่า มันเตือนรึปล่าว
    อยากจะทราบอ่าครับ

โอยไอ้เจ้านี่ พีซี ส่วนบุคคล spyware ที่ทำคนไทยเอือมระอาสุดๆครับ อย่าได้ไปเข้าเชียวละ (แค่อ่านชื่อเว็ปก็รู้แล้ว)

ปล.ส่วนใครที่ติดเจ้าตัวนี้ให้เอาตัวนี้ไปลงแล้วเข้าไป scan ในเซพโหมดนะครับ
    http://www.malwarebytes.org/mbam.php อัพเดตก่อนด้วยละ (จะใช้ยี่ห้ออื่นก็ได้ไม่ว่ากัน)

ส่วนอันนี้แก้แบบ แมน นวด http://www.webphand.com/pcsuanbukkon/
    Last edited by LigerZero; 29 Sep 2008, 13:07:56.

Comment

ของผม KIS2009 เจอครับ -*-

Comment

ใช้ร่มแดงฟรีมันไม่เตือนครับ ไม่มีฟังก์ชัน web guard

เคยใช้ Trend Micro 2008 มันจะ block ไม่ให้เข้าครับ

Comment

เว็บนี้ เกี่ยวกับ คอม นะ มี ไวรัส ได้ไง

Comment

เข้าไปแอนตี้ไวรัสยังไม่ทันเด้ง Spyware Terminator ก้อเด้งซะก่อนแล้ว สนใจฟรีแวร์ตัวนี้ หาได้จาก google นะคะ

ปล. ไม่ได้โฆษณาแต่มันมี Web Security Guard จ้า
            Last edited by joykajaa; 27 Jan 2010, 17:19:28.

Comment

Kasper เอาอยู่ครับ
              ใครมี NOD32 Mcafee Norton AVG ร่มแดง ลองเข้าดูหรือยังครับ

Comment

ตระกูลเดีียวกัน Kaspersky Internet Security 7.0 ผมชอบมากกว่าตัว v2009 นะ ดูรายละเอียดเข้าใจง่ายกว่า ปรับแต่งง่าย

ผลการเข้าเว็ป

Comment

KIS 7 อีกคนคับ

ใครใช้ Avast 4.8 ลองดูที่คับว่าจะกันอยู่เปล่า

Last edited by tevada; 30 Sep 2008, 14:30:01.

Comment

กำครับ NOD32 เครื่องผมไม่ฟ้องครับ ผิดปกติมั้ยเนี่ย

note. NOD32 อัพเดตล่าสุด 29-09-2008

Comment

ไม่มีแอนตี้ไวรัสใช้ครับ - -*

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
                        กำครับ NOD32 เครื่องผมไม่ฟ้องครับ ผิดปกติมั้ยเนี่ย

note. NOD32 อัพเดตล่าสุด 29-09-2008
                        ถ้า v 2/v 3 antivirus เฉยๆ ไม่ผิดปกติหรอกครับ ถ้าเป็น internet se มันน่าจะฟ้องนะ (ไม่เคยลอง) ส่วนใหญ่ nod มันจะจับต่อเมื่อมีการเริ่มโหลด/กำลังติดตั้งลงเครื่องแล้วถึงบล็อค(ในความรู้สึกผมนะ)
                        Last edited by LigerZero; 30 Sep 2008, 14:59:23.

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post

ถ้า v 2/v 3 antivirus เฉยๆ ไม่ผิดปกติหรอกครับ ถ้าเป็น internet se มันน่าจะฟ้องนะ (ไม่เคยลอง) ส่วนใหญ่ nod มันจะจับต่อเมื่อมีการเริ่มโหลด/ติดตั้งลงเครื่องแล้วถึงบล็อค(ในความรู้สึกผมนะ)

Comment

แล้วใครจะเสี่ยงล่ะ ขี้เกียจดึงโกสใหม่

Comment

Working...
                            X