Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงเวลาเปลี่ยนหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงเวลาเปลี่ยนหรือยังครับ

สเปค P630[บัส800]
    P5LD2-VM
    HARDDISK 80 g
    RAM 1 g
    G7300 GT
    ใช้ตัดต่อวิดีโอ ทั้ง CPU และ Mainboard ร้อนมากครับ(ไม่ได้ติดแอร์ครับ)

ลองถามตัวเองดูครับ ว่ามันยังตอบสนองกับการทำงานได้รึยัง ถ้ามันตอบโจทย์การใช้งานได้ครบหมดแล้วก็ยังไม่น่าจะเปลี่ยน แต่ถ้ามันตอบโจทย์การทำงานได้แต่ไม่หมด ก็เพิ่มเป็นชิ้นๆดีกว่า อย่างแรกก็เพิ่มแรมไปอีก 1GB กับ Harddisk อีกซักหน่อย เพราะตัดวีดีโอ กินพื้นที่เยอะเหลือเกิน ...แต่ถ้าคิดว่าเครื่องปัจจุบันเริ่มทำงานไม่ไหวแล้วอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนได้เลยครับ .............

Comment

จิงๆแล้วมันก็ ok แล้วแหละงับ

Comment

ก็ดีแล้วนะครับ

Comment

ตัดต่อวีดีโอ ฮาร์ดดิสก์เล็กจังครับ ปกติน่าจะ 100GB ขึ้นไปครับ
          ---------------------------------
          ซีพียูนี่เร็วโอเคแล้วครับ แรมก็พอไปไหวครับ ถ้าเพิ่มได้ก็ยิ่งดีครับ แต่จะเห็นผลไม่มากครับ
          ---------------------------------
          ถ้าถามว่าเปลี่ยนชุดเลยดีไหม ผมยังไม่น่าเปลี่ยนครับ สเป็คก็โอเคแล้วนี่ครับ
          ส่วนเรื่องที่ว่าร้อน ไม่ทราบว่ากี่องศาครับ ทั้งซีพียูและบอร์ด
          ถ้าจะแก้ให้ถูกจุดมีปัญหาเรื่องความร้อนแก้ที่ความร้อนครับ
          เปลี่ยนเคสจะดีขึ้นครับ

Comment

ยังพอเพียงครับ

630 แรงน้า

Comment

ผมก็ใช้ CPU P4 3.0 (630) เหมือนท่านเลย หุหุหุ

Comment

Working...
              X