Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium กับ Core

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium กับ Core

สงสัยง่ะคับว่า ทำไม Pentium ต่อด้วย (R) ส่วน Core นี่ต่อด้วย TM แล้วอั่ย TM กะ (R) มันคืออะไรเหรอคับ ขอบคุณคับ

ประมาณว่ามานคือชื่อ แบรนที่มีลิขสิทธิห้ามลอกเรียนแบบ อาไรประมาณนั้น

Comment

Trade Mark ครับ เครื่องหมายการค้า

Comment

R --- copy right = ลิขสิทธิ์ถูกต้อง
        TM --- trade mark = เครื่องหมายการค้า ตรา ยี่ห้อ

Comment

นั่นแหละครับบบ ตามที่หลายๆท่านกล่าวมาเรย ไม่เกี่ยวข้องกับความแรงแต่อย่างใด

Comment

เครื่องหมาย R ในวงกลม ย่อมาจาก Register หมายความว่า เครื่องหมายการค้านั้นจดทะเบียนแล้วครับ

Comment

Working...
            X