overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: AMD กับ INTEL ?

OverclockZone Member ckdh's Avatar

Question AMD กับ INTEL ?

AMD กับ INTEL นี่ออันใหนเหมาะจะเล่นเกมมากกว่ากันหรอครับ?
    แล้ว AMD นี่เช็คความเร็วอย่างไรถ้า INTEL ก็ดูที่ บัส,Ghz,ตัวเลขหลังE แต่AMD มันดูยังไงอ่ะผมดูไม่เป็น??????

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

รุ่นอะไรกับรุ่นอะไร ละ (อย่าเอาค่ายมาเทียบ) ตัวอย่าง X4 9950BE กับ E2140 ใครแรงกว่ากัน ครับ เป็นต้น
    AMD GHz ก็มีให้ดูนี้
    BE รึปาว ( BLACK EDITION ) ดูที่กล่องก็ได้ (เขียวใว้อยู่)
    Last edited by TWK.; 29 Sep 2008 at 16:11:44.

OverclockZone Member

ขอบอก...อย่าไปเชื่อผลทดสอบมากนะ

เอาแบบเราสิซื้อมาลองทั้ง2ค่ายเลย อิอิ

แต่ก้อเลือก AMD อยู่ดีละ ถูกใจกับ AMD หลายๆอย่าง

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

จะเปรี่ยบเที่ยบ เพื่ออะไร ครับ "?"

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มารอชม

OverclockZone Member NuKK's Avatar

เห็น ชื่อ กระทู้ ละ วูบๆ -*- เพิ่งไป ห้อง intel มา สงครามน้ำลายยังอยู่ -*-

OverclockZone Member ckdh's Avatar

ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ AMD เลย
    ก็เลยมาขอความรู้

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

ไม่รู้ก็อย่าไปเล่นครับเปลืองเงิน กร๊ากกกกกกกกกกก

OverclockZone Member numetal's Avatar

ถ้าจะ oc แรงๆ ก็ intel ไปครับ ถ้าจะลากพอเบาๆ หรือใช้งานเดิมๆ ก็ amd ครับเพราะมันไม่ต่างกันมากหรอกครับ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ลองหาข้อมูลเพิ่มใน Google ครับ อย่าฟังความข้างเดียว..

ลองค้นด้วยตนเอง แล้วตัดสินใจเลือกว่าชอบอะไร แล้วก็เลือกไปครับ..

OverclockZone Member onnton's Avatar

คำว่าอันไหนแรงกว่า มันทำให้แตกสามัคคีกันนะครับ เดี๋ยวก็มาเถียงกันเปล่าๆครับ ใครชอบแบบไหนค่ายไหนก็ซื้อค่ายนั้นแหละครับ มันดีทั้งคู่ครับ

OverclockZone Member Cycrops's Avatar

ศึกษาข้อมุล ดีกว่าคับ อย่าให้คนอื่นเขามาเกี่ยวเลย
    เว็บเยอะแยะ หัดไปหาอ่านเองมั้ง

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

ล่อเป้าป่าว?

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นไปความเเรงไม่ต้องสนใจมันเอาเป็นว่า เล่นได้ก็พอเเล้ว

OverclockZone Member boyro's Avatar

ณ เวลานี้ Intel แรงกว่าครับ แต่ผมก็เลือกใช้แต่ AMD ครับ

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

บอกตรงๆเลยจากผมคนที่ไม่เคยอยากใช้AMD
    พอได้ลองจริงๆ เกิดชอบเลยครับ คุ้มค่ามาก

แต่ ณ เวลานี้จริงๆ Intel แรงกว่าครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by ckdh View Post
    AMD กับ INTEL นี่ออันใหนเหมาะจะเล่นเกมมากกว่ากันหรอครับ?
    แล้ว AMD นี่เช็คความเร็วอย่างไรถ้า INTEL ก็ดูที่ บัส,Ghz,ตัวเลขหลังE แต่AMD มันดูยังไงอ่ะผมดูไม่เป็น??????
    งบเท่าไรเอาอะไรบ้าง ว่ามาเลยครับ

OverclockZone Member arashi_989's Avatar
    หลวงพระบาง,สปป.ลาว

ดีทั้งคู่แหละครับ ผมแนะนำ Intel ครับ ถ้าท่านเลือกเกมส์ที่มีรายละเอียดของงานฟิสิกและความสมจริงของบรรยากาศครับ เพราะมันจะทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ อย่างเช่น เกมส์หนักอย่าง Quake 4 , Crysis Warhead , Mass Effect เป็นต้น แต่ถ้าท่านต้องการใช้ การ์ดจอ ที่แรงที่สุดในขณะนี้ Ati 48xx Athlon X2
    ก็อาจจะเป็นทางเลือกที่ดี หรือจะใช้การ์ดจอ แบบ Sli ของ nVidia อย่างสมบูรณ์แบบ Phenom X4 ก็ไม่เลวนะครับ ถ้าท่านต้องการภาพการฟฟิกส์สุดอลังการแบบ Ultra Very High แม้ขณะที่คุณปรับ ฟิสิก High แต่ก็สู้คู่แข่ง
    ไม่ได้อยู่ในเรื่องความเนียนและระดับ Process แต่คุณต้องตื่นเต้นในเมื่อคู่แค่นั้นต้องมองข้ามการ์ดจอที่แรงที่สุด
    อย่าง จำใจ ที่ต้องจาก

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

เปิดฉากความเมามันส์ล่ะ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

หลบเกือบไม่ทัน

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks