Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีครับ OC E6300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีครับ OC E6300

ผมงงกะเครื่องอ่ะ ไถไปได้แค่ 2.24 เอง
    มันเกี่ยวกับอย่างอื่นด้วยรึเปล่าครับ
    E6300
    M/B Gigabyte P35-DS3R
    ram 4G/800
    ATI HD2600XT
    PSU 750W ไม่รู้จิงหรือปลอม แต่ผมคิดว่าน่าจะปลอมเพราะมันเบาหลือเกิน
    Cpu Heatsink Sunbeam Core Contact Freezer ครับ

ที่ผมอยากทำคืออยากไถมันไปให้ได้ถึงสัก 3.0 หรือ 3.2 อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าเกียวกับอะไรมั่งรึเปล่าครับ ช่วยแนะทีครับ

ตอนนี้ปรับอะไรไปแล้วบ้างครับ

ทดแรม 1:1 ยังครับ

Comment

ผมได้ 3.2 เอง(E64)

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
        ตอนนี้ปรับอะไรไปแล้วบ้างครับ

ทดแรม 1:1 ยังครับ
        ท่าทางจะยังอ่ะงับ
        ใช้ cpuz ดูเป็น 4:5 ครับ
        ต้องปรับเป็น 1:1 ใช่ม่ะงับ

อ่าาาา ช่วยให้เข็นไปได้ถึง 2.8 แระงับ
        แต่เกินกว่านี้ไม่ได้แระครับ ถ้าเกินกว่านี้เครื่องดับเลยงับ

แปลว่าถ้าผมอยากไถเกินหว่านี้ก้อต้องเปลี่ยนแรมให้มีบัสเป็น 1000 หรือ 1066 หรือที่สูงกว่านี้ ใช่ม่ะงับ
        เพราะที่ผมดูในไบออส ถ้าผมใส่FSB ไปเรื่อยๆ ตรง Frequnce ของแรมจะเพิ่มเรื่อยๆ แระถ้าเพิ่มมากกว่าแรมที่ผมมีมันก้อจะดับ
        ผมเข้าใจถูกป่ะงับ ? ช่วยแนะนำอีกหน่อยนะงับ
        Last edited by aikagosehyde; 29 Sep 2008, 18:04:41.

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เพิ่มไฟหน่อยครับ
            ทั้ง RAM+CPU
            น่าจะได้เกิน 3G

Comment

สู้ๆท่าน เอาบัส 500 เลย

Comment

สู้ๆท่านเราตระกูล6ล้มตีลังกา5555
                ผมใช้แต่เป็น6320นะตอนที่ใช้บอร์ดเก่า(Asus p5ld2-se)มันไปได้ประมาณ2.4แต่พอเปลี่ยนบอร์ดมาใช้ตัวปัจจุบันไปที่3.2(ไฟ.137-1.38)สบายๆเลยแต่บอร์ดท่านผมไม่เคยใช้เลยครับ
                ท่านก็ลอง ทดแรม1:1แล้วลองเพิ่มไฟดูครับ ค่อยๆเพิ่มนะเดี๋ยวแต๊บบบเอา

Comment

ขอถามด้วยคนพอดีจะคล๊อกE(แก่)6300 ของผมเหมือนกัน
                  เพื่อนๆคิดว่าบอร์ดตัวไหนค่อนข้างดีกับการคล๊อคครับ พอดีผมเล็ง P5Q ไว้น่ะครับ
                  เดี๋ยวซ์้อมาเมื่อไหร่คงต้องมาขอคำแนะนำในการคล๊อคด้วยครับ

Comment

Originally posted by Mrshadow View Post
                    ขอถามด้วยคนพอดีจะคล๊อกE(แก่)6300 ของผมเหมือนกัน
                    เพื่อนๆคิดว่าบอร์ดตัวไหนค่อนข้างดีกับการคล๊อคครับ พอดีผมเล็ง P5Q ไว้น่ะครับ
                    เดี๋ยวซ์้อมาเมื่อไหร่คงต้องมาขอคำแนะนำในการคล๊อคด้วยครับ
                    P5Q ก็ดีครับ จัดไป

จะให้ดีต้องหาแรมดีๆซักคู่ เอาที่บัส1066 ไปเลย

Comment

ขอบคุงงับลองแระ พุ่งไปได้ถึง 3.2แร้น แต่ยังม่ะกล้าไปไกลก่านี้แหะ กัวๆ
                      แรมเน่า
                      ส่วนเรื่องทดแรมนี่ผมยัง งง นิดๆ เพราะผม เพิ่งจะมาศึกษาอ่ะงับ
                      แบบว่าในไบออสมีให้เซ็ตมันจะเป็นตรงที่
                      Auto
                      2.40
                      2.50
                      3.00
                      2.00
                      2.30
                      4.00

ประมาณนี้ช่ายม่ะงับ แระปรับเป็น 2.0 ช่ายป่ะงับ

หรือไม่เกี่ยวกัน แค่ว่า เอาแรมมาหาร2 แระเป็นตัวคูณบัสไป
                      แล้วเพิ่มไฟเอาอ่ะงับ ช่วยแนะนำทีครับ แหะ แหะ

Comment

Working...
                      X