overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ถ้าผมซื้อตัวXFX 9800GTX+ จะสามารถใช้กับPSUเดิมที่ติดมากับเคสได้เปล่าครับ

OverclockZone Member tre3000's Avatar

Default ถ้าผมซื้อตัวXFX 9800GTX+ จะสามารถใช้กับPSUเดิมที่ติดมากับเคสได้เปล่าครับ

พอดีเครื่องเดิมเป็นของHP ไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อการดจอมาแล้วจะใช้กับPSUเดิมได้เปล่า หรือว่าถ้าไม่พอนี่ต้องใช้กี่วัตหรือยี่ห้อใดถึงโอเคบ้าง ส่วนเรื่องการดจอXFX 9800GTX+ ถือว่าโอเคในระดับปัจจุบันและรองรับ1-2ปียังครับ เห็นว่ามี physXด้วย ไม่รู้ว่าใช้ทำอะไร

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ข้างในไม่มาก
    enermax 460w 2400B
    raidmax 530 1400B
    delux 500 w 950B

OverclockZone Member getready2day's Avatar

ไม่น่าจะพอ
    เหตุผลเพราะ*
    คอมชุด ถูคออกแบบมาให้ใช้โดยไม่ได้ปรับแต่งจึงออกแบบวัตของ พีเอสยู ไว้ค่อนข้างจะพอดีคงไม่เพื่อไว้ให้ได้กำไรน้อยลงหรอกลองคิดดูสิ ไม่งั้นจะเรียกว่าคอมชุดหรอ
    ส่วนไอ(PhysX)
    มีไว้ทำให้ภาพเวลาเคลี่อนไหวดูสวยงามและเสมือนจริงขึ้น และ ลดการทำงานของGPUและคุณภาพยังเหมือนเดิม ถึงอาจจะ ดีขึ้นด้วย...

OverclockZone Member tre3000's Avatar

ถ้าเคสเดิมค่อนข้างเล็กนี้ สามารถใส่ทั้งการดและPSU เพิ่มเข้าไปได้เปล่าครับ พอดีไม่เคยซื้อการดและpsuแยกเลยไม่รู้ขนาดอะ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ถ้าเคสเล็กมีปัญหาแน่ๆครับ การ์ด9800GTXนั้นยาวมากติดแน่ๆ ส่วนที่ใส่PSUนั้นน่าจะใส่ได้ครับ
    นี่ล่ะน่าคอมชุด สู้ชื้อมาประกอบเองดีกว่า

OverclockZone Member armaku's Avatar

vga
    เอาไม้บรรทัด1 ฟุต เข้าไปวางดู ถ้าได้ก็ โอเค ฮิๆๆ วัดขนานมากับ slot เสียบอ่ะแหละ ของผมก็รอดมาอย่างหวุดหวิด

OverclockZone Member joamz3's Avatar

เคส hp ใส่ได้แน่นอน ครับผมใส่ 9800 gtx+ psu ต้องซื้อใหม่ครับ ของติดเคสมัน 305w อะครับ ไม่พอแน่นอน

OverclockZone Member

ผมใช้ HD4850 ใช้ PSU ติดเคสของ G-view เล่นได้สบายเลยครับ เปิดนานๆก็ไม่เป็นไร

มี Harddisk 3 ลูก DVD 3 อัน

ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

มาดูความเห็น

OverclockZone Member UnderoatZ's Avatar
    สุพรรณบุรี to ดาวคะนอง

ถ้าจะเล่น 9800GTX+ ผมว่าก็น่าจะเปลี่ยน PSU ไปเลยดีกว่านะครับ ไ ม่ใช่แค่วัตต์อย่างเดียว หัวจ่ายไฟพอเปล่าก็ไม่รู้ ไหนๆแล้ว เปลี่ยนเถอะครับ อนาคตอาจจะได้อัพอย่างอื่นอีกนี้หล่ะลองรับอนาคตแน่นอน ส่วนรุ่นไหนรอท่านอื่นๆแนะนำครับ ส่วนความยาว ถ้าสะดวกยกไปเลยครับให้ที่ร้านใส่ซะเลย

เอ่อคุนjoamz3 caseคุณใช่รุ่นสีดำขอบเงินด้านหน้าเปล่าครับ ถ้าใช่แล้วเครื่องคุนใส่การดกับPSUในเครื่องพร้อมกันเลยได้ไม๊ครับ ปล.ใช้PSUของอะไรดีสุดอะ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

ระซื้อแล้วเอามาใช้ได้เลยครับ

ใช้ไปเรื่อยๆ พอ วูป ก็ เปลี่ยน

ยืนยันถ้าวัตไม่เต็มวูปแน่นอน ของเพื่อนผม ดีลัก ใช้ได้อยู่เดือน นิดๆ แล้วก็ วูป ไปเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ลองใส่เทสดู
    ไม่ดับ ไม่รีสตาร์ส ไม่ค้าง ก็แปลว่าพอ
    ส่วนตัวคิดว่าคงไม่พอ อาจจะอยู่ได้ไม่นาน

ตอนนี้ผมก็ใช้9800 GTX อยู่ครับ Case ถ้าตัวเล็กไม่ไหวแน่ ตัว ใหญ่มาก อีกอย่าง ถ้า Watt ไม่พอมันจะขึ้นเตือนเลยครับ ตอนนี้ผมเลยเปลี่ยน Power supply ใหม่ เป็นของ Tagen 600 watt เต็ม มา มี ที่เสียบจ่ายไฟให้ การ์ดจอ 2 รู พอดี 9800 GTX พอดี
    ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่ระวังเรื่อง Case ด้วยนะครับ
    Last edited by non79; 1 Oct 2008 at 00:06:24.

ถ้าใช้ VGA: 9800GTX+
    PSU: Tagan U38 600 Watts
    ฮาร์ดดิส 1ตัว
    ต้องใช้ UPS (เครื่องสำรองไฟ) เท่าไร
    เคยใช้ UPS 850VA ต่อกับ case อย่างเดียว พอไฟดับ เครื่องก็ดับทันที เป็นเพราะอะไร

OverclockZone Member joamz3's Avatar

Quote Originally Posted by tre3000 View Post
    เอ่อคุนjoamz3 caseคุณใช่รุ่นสีดำขอบเงินด้านหน้าเปล่าครับ ถ้าใช่แล้วเครื่องคุนใส่การดกับPSUในเครื่องพร้อมกันเลยได้ไม๊ครับ ปล.ใช้PSUของอะไรดีสุดอะ
    น่าจะใช่hpรุ่นนี้นะครับ มายืนยันว่าใส่ได้ 100 % ครับ ทั้ง การ์ด และ psu พร้อมกัน (ตอนแรกผมใส่ 8800gt ซิ้งเดิมบาง เพราะกลัวมันใส่ไม่ได้นี้ละเลยซื้อ 8800 gt) แต่พอแกะเครื่อง เนื้อที่เยอะพอควรนะเลยเปลี่ยนไปเป็น 9800 gtx+ (น่าจะใส่ gtx280 ได้ด้วย ) psu ผมเปลี่ยนเป็น raidmax530 เองครับ มันพอนะ

Bookmarks

Bookmarks