Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมซื้อตัวXFX 9800GTX+ จะสามารถใช้กับPSUเดิมที่ติดมากับเคสได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมซื้อตัวXFX 9800GTX+ จะสามารถใช้กับPSUเดิมที่ติดมากับเคสได้เปล่าครับ

พอดีเครื่องเดิมเป็นของHP ไม่แน่ใจว่าถ้าซื้อการดจอมาแล้วจะใช้กับPSUเดิมได้เปล่า หรือว่าถ้าไม่พอนี่ต้องใช้กี่วัตหรือยี่ห้อใดถึงโอเคบ้าง ส่วนเรื่องการดจอXFX 9800GTX+ ถือว่าโอเคในระดับปัจจุบันและรองรับ1-2ปียังครับ เห็นว่ามี physXด้วย ไม่รู้ว่าใช้ทำอะไร

ข้างในไม่มาก
    enermax 460w 2400B
    raidmax 530 1400B
    delux 500 w 950B

Comment

ไม่น่าจะพอ
      เหตุผลเพราะ*
      คอมชุด ถูคออกแบบมาให้ใช้โดยไม่ได้ปรับแต่งจึงออกแบบวัตของ พีเอสยู ไว้ค่อนข้างจะพอดีคงไม่เพื่อไว้ให้ได้กำไรน้อยลงหรอกลองคิดดูสิ ไม่งั้นจะเรียกว่าคอมชุดหรอ
      ส่วนไอ(PhysX)
      มีไว้ทำให้ภาพเวลาเคลี่อนไหวดูสวยงามและเสมือนจริงขึ้น และ ลดการทำงานของGPUและคุณภาพยังเหมือนเดิม ถึงอาจจะ ดีขึ้นด้วย...

Comment

ถ้าเคสเดิมค่อนข้างเล็กนี้ สามารถใส่ทั้งการดและPSU เพิ่มเข้าไปได้เปล่าครับ พอดีไม่เคยซื้อการดและpsuแยกเลยไม่รู้ขนาดอะ

Comment

ถ้าเคสเล็กมีปัญหาแน่ๆครับ การ์ด9800GTXนั้นยาวมากติดแน่ๆ ส่วนที่ใส่PSUนั้นน่าจะใส่ได้ครับ
          นี่ล่ะน่าคอมชุด สู้ชื้อมาประกอบเองดีกว่า

Comment

vga
            เอาไม้บรรทัด1 ฟุต เข้าไปวางดู ถ้าได้ก็ โอเค ฮิๆๆ วัดขนานมากับ slot เสียบอ่ะแหละ ของผมก็รอดมาอย่างหวุดหวิด

Comment

เคส hp ใส่ได้แน่นอน ครับผมใส่ 9800 gtx+ psu ต้องซื้อใหม่ครับ ของติดเคสมัน 305w อะครับ ไม่พอแน่นอน

Comment

ผมใช้ HD4850 ใช้ PSU ติดเคสของ G-view เล่นได้สบายเลยครับ เปิดนานๆก็ไม่เป็นไร

มี Harddisk 3 ลูก DVD 3 อัน

ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ

Comment

มาดูความเห็น

Comment

ถ้าจะเล่น 9800GTX+ ผมว่าก็น่าจะเปลี่ยน PSU ไปเลยดีกว่านะครับ ไ ม่ใช่แค่วัตต์อย่างเดียว หัวจ่ายไฟพอเปล่าก็ไม่รู้ ไหนๆแล้ว เปลี่ยนเถอะครับ อนาคตอาจจะได้อัพอย่างอื่นอีกนี้หล่ะลองรับอนาคตแน่นอน ส่วนรุ่นไหนรอท่านอื่นๆแนะนำครับ ส่วนความยาว ถ้าสะดวกยกไปเลยครับให้ที่ร้านใส่ซะเลย

Comment

เอ่อคุนjoamz3 caseคุณใช่รุ่นสีดำขอบเงินด้านหน้าเปล่าครับ ถ้าใช่แล้วเครื่องคุนใส่การดกับPSUในเครื่องพร้อมกันเลยได้ไม๊ครับ ปล.ใช้PSUของอะไรดีสุดอะ

Comment

ระซื้อแล้วเอามาใช้ได้เลยครับ

ใช้ไปเรื่อยๆ พอ วูป ก็ เปลี่ยน

ยืนยันถ้าวัตไม่เต็มวูปแน่นอน ของเพื่อนผม ดีลัก ใช้ได้อยู่เดือน นิดๆ แล้วก็ วูป ไปเลย

Comment

ลองใส่เทสดู
                          ไม่ดับ ไม่รีสตาร์ส ไม่ค้าง ก็แปลว่าพอ
                          ส่วนตัวคิดว่าคงไม่พอ อาจจะอยู่ได้ไม่นาน

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้9800 GTX อยู่ครับ Case ถ้าตัวเล็กไม่ไหวแน่ ตัว ใหญ่มาก อีกอย่าง ถ้า Watt ไม่พอมันจะขึ้นเตือนเลยครับ ตอนนี้ผมเลยเปลี่ยน Power supply ใหม่ เป็นของ Tagen 600 watt เต็ม มา มี ที่เสียบจ่ายไฟให้ การ์ดจอ 2 รู พอดี 9800 GTX พอดี
                            ใช้ได้ไม่มีปัญหา แต่ระวังเรื่อง Case ด้วยนะครับ
                            Last edited by non79; 1 Oct 2008, 00:06:24.

Comment

ถ้าใช้ VGA: 9800GTX+
                              PSU: Tagan U38 600 Watts
                              ฮาร์ดดิส 1ตัว
                              ต้องใช้ UPS (เครื่องสำรองไฟ) เท่าไร
                              เคยใช้ UPS 850VA ต่อกับ case อย่างเดียว พอไฟดับ เครื่องก็ดับทันที เป็นเพราะอะไร

Comment

Working...
                              X