Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP dv2644tx ลง xp dark v.6 แล้วจอฟ้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP dv2644tx ลง xp dark v.6 แล้วจอฟ้าครับ

ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามหน่อยครับ คือผมมี nb dv2644tx อยู่และต้องการลง xp ตอนแรกผมลง dark v.6(full opt) และใช้ dirver ที่โหลดมาก็ไม่มีปัญหาอะไรปกติดีครับ แต่พอประมาณเดือนที่ผ่านมาผมลองมาลง dark v.6 ใหม่ทั้ง (full opt,SATA) แล้วมันลงไม่ได้มันจะขึ้นเหมือน setup เสร็จแล้ว พอมันจะเข้า windows ที่เป็นแถบวิ่งมันจะขึ้นจอฟ้าเร็วมากและ restat เครื่องเองและจะเข้ามาหน้าให้เราเลือก Safe mode หรือ normally ซึงเราเลือกอะไรก็จะเป็นจอฟ้าแลว้ restart เหมือนเดิม แต่ก่อนหน้าจะลงไม่ได้ผมเคยลง sata ได้แล้วครั้งหนึ่ง
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปช่วยแนะนำด้วยครับ....

up bios รึยังครับถ้ายังไปอัปเดทbiosก่อนตอนนี้มีล่าสุดf2d ปัญหาจอฟ้าคาดว่าน่าจะเกิดจากไดรเวอร์ในแผ่นวินโดว์ ลองหาเดิมๆมาลงครับของผมไม่เคยมีปัญหาจอฟ้าเพราะใช้original+driver SATA เวอร์ชั่นทำเอง

Comment

ลองกด F7 หรือยังครับพี่น้อง

Comment

Working...
      X