Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเสียว คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเสียว คับ

คือวันนี้เล่น Pure ครับ ตอนเข้า เกิดเอ็มมีคนทักมา มานก็หยุบมาหน้าจอ

แล้วก็ค้าง ค้างสักพัก จอฟ้า ขึ้น ati ไรก็ไม่รู้อ่า จังหวะเดียวกับตอนที่ค้างหน้า เดสทอป น้องเอา usb มาเสียบ กะจาลงเพลงโทรสับ

ก็ อีกไม่กี่วิ กลิ่นแปลกเริ่มมา เหม็น

ผมไม่รู้ว่า มันคือกลิ่นไหม้ หรือกลิ่นตะดั่ว หรืออะไร

แต่ที่ๆรู้ใจผมไปแล้ว

ผมปิดอย่างไว แล้วก็ เปิดเคส ดม มีกลิ่น ยังอยู่ครับ แต่ไม่รู้จุดไหน

ในใจการ์ดจอรึเปล่าไม่นะขอเหอะ เลยลองเอาออกมาดูไม่มีรอยไหม้ครับ แต่ยังไม่ได้แกะซิงคนะครับ

ส่วนสองที่คิด ไม่รู้ว่าเปงตรงที่เสียบ usb หรือเปล่า เกิดช็อตอะไรขึ้นมา

แล้วผมก็ปล่อยไว้ซักพัก

1 ชม ผ่านไป กลับมาเปิดคอม เปิดแล้วพอกำลังเข้าวินโด้ รี สต้าด พอรอบสองเข้าได้และ ได้กลิ่นนิสหน่อย ตอนนี้ดมจนไม่รู้เรื่องแล้วครับ จมูกผมไปแล้ว

เลยเรียกพ่อมาดม พ่อถามว่าช็อตรึเปล่าถ้าช็อตมันก็ไม่น่าจะเปิดได้แล้วเค้าก็บอกว่าไม่ได้กลิ่นไรนิ

แต่เค้าก็ทามหน้า งง มึน

ผมก็ไม่รู้จาทามไง เช็คยังไงดี

กลัวมากครับ อะไรกันหนักหนากลับเครื่องนี้วะ เฮ้อเหนื่อยใจจัง

ใครช่วยแนะนำทียังไง

ขอบคุณครับ

อุณภูมิในเครื่องนะครับ

gpu 42-43 c ซิงค์เดิมปรับรอบ 40 เปอหมุน 3000

cpu 32 ซิงค์ v1 รอบ 1200-1300
    core1 33
    core 25

mb 36

hd 33

ไม่มีใคร เสนอไรเลยหรอครับ

Comment

ไม่มีใคร เสนอไรเลยหรอครับ
      ใจเย็นๆคับ

Comment

ถ้าคิดว่าได้กลิ่นเหม็นไหม้จริงๆ แล้วผมว่าไม่ค่อยดีสักเท่าไร ถ้าเป็นเครื่องของผมเองถ้าได้กลิ่นเหม็นไหม้ เปิดเคสดูถ้ามองไม่เห็น ก็ต้องรื้อออกมาดูว่ามันไหม้ที่ไหน บนบอร์ดหรือใต้บอร์ด ตรวจสอบการ์ดทุกตัวอย่างละเอียดโดยเฉพาะการ์ดจอ(เห็นว่าขึ้น ATI ก่อนค้าง) ถ้าไม่เจอก็ถอดซิ้ง CPU ตรวจสอบ CPU ตรวจสอบภาคจ่ายไฟรอบ CPU ถ้าไม่เจอก็เหลือ ที่ PSU ลองดมดูว่าได้กลิ่นหรือเปล่า ปกติถ้าได้กลิ่นไหม้ มันน่าจะมีร่องรอยอะไรบ้างไห้เห็นบ้าง ลองหาอีกสักรอบครับ

Comment

เช็คไหม้หรือไม่ ง่ายนิดเดียว ถอดให้หมด ใส่ที่ละชิ้น คอยดมซะระยะ เดี๋ยวก็เจอ ถ้าไหม้ คอมคงจะไม่ติดมากกว่าน่า

Comment

งานเข้าแล้วหละครับ

ทำอย่างที่เรปบนบอก ถอดมาทีละชิ้นเลย แยกกัน แล้วดู+ดมไปทีละตัว เดี๋ยวก็เจอครับ

psu m/b vga เป็นได้หมดครับ

แต่ลองเน้น ที่ psu ก่อนครับ

Comment

ลองส่องแถวๆ USB port ดูว่ามีรอยไหม้หรือเปล่า

Comment

1.ลองดู PSU คับ เพราะตามที่ท่านเล่ามา เกิดจากการใช้ไฟมาก เล่นเกม/แฟลชไดฟ์
                2.กาดจอไม่น่าเกี่ยวกับ ถ้าไหม้มันก้เปิดไม่ได้แล้วคับ ส่วนเรื่องจอฟ้าแล้วขึ้นเกี่ยวกับ ATI เปนผลพ่วงคับ
                3.ที่บอกว่า เข้าวินโดว แล้ว รีสตาท ก้ให้เชคที่ PSU อีกนั่นแหละคับ

Comment

pure โหลดเข้าเกมส์นานมะ ของผม 2 นาทีได้กว่าจะได้เล่น

แต่ได้ ทริกแก้แล้วละ

วินโดว์อะไรคับ ไมค้างง่ายจัง

ดมหมดยัง เจอยัง ที่ใหม้อะ

ผมว่ามันไม่ใหม้หรอก เพราะ pure ไม่ได้กิน ทรัพยากรณ์มากเหมือน ไครซิส

อาจเป็นอุปกรณ์มันยังใหม่ มันแค่วอร์มเครื่องก่อนเจอศึกหนัก อิอิ

Comment

Originally posted by automation View Post
                    pure โหลดเข้าเกมส์นานมะ ของผม 2 นาทีได้กว่าจะได้เล่น

แต่ได้ ทริกแก้แล้วละ

วินโดว์อะไรคับ ไมค้างง่ายจัง

ดมหมดยัง เจอยัง ที่ใหม้อะ

ผมว่ามันไม่ใหม้หรอก เพราะ pure ไม่ได้กิน ทรัพยากรณ์มากเหมือน ไครซิส

อาจเป็นอุปกรณ์มันยังใหม่ มันแค่วอร์มเครื่องก่อนเจอศึกหนัก อิอิ
                    นานครับ ครั้งแรกที่เล่นอ่า นานเอาเรื่องเลย งง มาก แต่พอหลังเร็วขึ้นนะครับ หรือคิดไปเอง

วินโด้ xp sp 3 ครับ ของ เครือ sKz เคยใช้ไหม เค้าโมมาอ่าครับ ใช้ดีนะ

ยังไม่ได้ถอดเลยครับ แต่ ดมจนจมูกจาพัง องไฟ ทั้งคืนเลย

ไม่พร้อมรื้อ ต้องทาม โปรเจ็ค

Comment

ขอบคุณทุก คนนะครับ

แต่วานนี้งานเข้าอีกแล้ว แม่งมีเรื่องทุกวัน

วันนี้ ไฟที่บ้านตก เครื่องดับ

เปิดไม่ติด รอสักพัก เปิดติด

เล่นไปสักพักเครื่อง รี เอง เฉยเลย งงครับ

แล้วก็เล่นต่อ ไปพักใหญ่ๆ เข้า bioshock

ดับ ครับ คราวนี้

แล้วก็เปิดไม่ติด เหมือน ตอนไฟตก

รอสักพักเปิดได้ ครับ

เหนื่อยใจมาก เป็นอะไรนักก็ไม่รู้

เฮ้อ

psu ผมจาไปแล้วหรอ ใช้ยังไม่ถึง 2เดือนเต็มเลย

ต่อพัดลม 12 3ตัว 8 3 ตัว

dvd 1 hd 1 m/b 4 เฟส การ์ดจอ สองอันอ่ะ กี่พินนะ

ใช้ y cable แยกอยู่ 2 สาย usb 2 หัว

ช่วยอีกที

bz 600 w
                      Last edited by aloneindead; 30 Sep 2008, 19:41:08.

Comment

Working...
                      X