overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: + ถามจริงๆครับ เล่นแต่เกมส์ออนไลน์ จำเป็นไม๊ ต้องแรม2G +

OverclockZone Member Cubiccard's Avatar

Default + ถามจริงๆครับ เล่นแต่เกมส์ออนไลน์ จำเป็นไม๊ ต้องแรม2G +

คือ สงสัยนิดหน่อย ตอนแรกผมก็ใช้แรม800 แค่1G ต่อมาเห็นมันเพิ่มอีกไม่กี่ร้อย ก้เอา2G มาใส่ (ตามประเพณีนิยมตอนนี้)

ซึ่งผมเล่นแต่เกมส์ออนไลน์แนวแอ๊บแป้ว ก็ไม่ได้รู้สึกว่า1G มันแรมหมด มันกระตุก หรือมันไม่พอ แต่เพิ่มเพราะมันถูก เลยอยากถามเพื่อนๆว่า ที่ใช้กันอย่างน้อย2G เนี้ย เพราะ1Gมันไม่พอ หรือเพราะว่ามันราคาถูกเหมือนผมครับ แล้วเล่นเกมส์อะไรบ้างที่ซดแรมหนักๆบ้าง

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

น่าจะราคาถูกนะ แต่ผมยังใช้ หนึ่งจิกอยู่นะขนาดเล่น เคซิส กับ โปร2008

OverclockZone Member Comma's Avatar

อัพก็ดีครับแต่ออนไลน์ไม่ได้กินสเป็คมาก

OverclockZone Member armaku's Avatar

เดิมๆ วินโด้ว xp ก็กินประมาณ 200-300mb น่ะ คราวนี้ก็มาดูเกมส์ กินเท่าไหร่
    ถ้า vistar หล่ะก็ 1gb ไม่พอ - - (ผมคิดว่างี้น่ะ)

อย่าง lineage2 หนึ่งหน้าจอ 700mb -800mb ถ้ามี 1 gb ตอนย้ายแมพ อาจมีโหลดช้านิดหนึ่ง แต่ก็ไม่ถึงกะเป็นปัญหาครับ

แต่ถ้า มีวอล์/ล่าบอส 900mb+ 1gb+ ครับในแมพวอลกันกระหน่ำ (ถ้าคุณเกิด ตายต้องวารปตัวกลับแมพ ก็อืด และอาจะกระตุก)

แต่ 1gb ก็เล่นได้แล้วแหละครับ แต่อาจมีบางจังหวะกวนใจ กับเกมส์หนักๆอย่าง ลินเนจน่ะ นอกนั้นก็ไม่ค่อยกินแรมเท่าไหร่

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

จำเป็นมากครับ อย่างน้อยต้อง 3 จิ๊ก ถึงจะลื่น

ปล เล่น Crysis WAR online อิอิ

OverclockZone Member shinwa's Avatar

เล่นเกมออนไลน์ถ้าไม่คิดจะเล่น 1ตัวเก็บเลเวล กับเปิดตัวขายของ (เฉพาะเกม 3d กราฟฟิกโหดๆนะครับ อย่าง LN2 หรือ AION)
    ก็พออยู่ครับ เพื่อนผมแรม 2g เล่น Perfect world 6 จอ สบายครับ

Quote Originally Posted by shinwa View Post
    เล่นเกมออนไลน์ถ้าไม่คิดจะเล่น 1ตัวเก็บเลเวล กับเปิดตัวขายของ (เฉพาะเกม 3d กราฟฟิกโหดๆนะครับ อย่าง LN2 หรือ AION)
    ก็พออยู่ครับ เพื่อนผมแรม 2g เล่น Perfect world 6 จอ สบายครับ
    ถ้าเป็นผม 6จอ คอมคงเล่นได้ครับ แต่คนสมองรวนก่อน 5 5 5+

OverclockZone Member Cubiccard's Avatar

2จอผมก้พิมพ์สลับมั่วไปหมดแล้ว ล่อไป6 -*-

OverclockZone Member inspire's Avatar

มีตังอัพเลยครับ เห็นผลแน่นอนตอนโหลดเกม โหลดแมพ และถ้าเปิดเกมหลายหน้าจอ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

เล่น atlantica online ปรับต่ำสุดทุกอย่าง กินไป 600MB

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

ได้ก็ดี ฟรีก็เบิล

OverclockZone Member Zemos's Avatar

มีเพิ่มไว้ก็ดีครับ ราคาไม่กี่บาท

OverclockZone Member thu29311's Avatar

^
    ^
    หมายถึงอะไรหรอท่าน

OverclockZone Member 111111's Avatar

หมายถึง ราคามันถูกครับ มี 2 gb ก็ดีกว่า 1 gb เวลามันคอมกินแรมมากเกิน...

OverclockZone Member

ก็มีบางเกมส์เหมือนกันครับที่กิน cpu มากด้วย

มี HY online อะครับ ใช้ e4500 cpu รัน 50%+
    มี ts online เห็นภาพ 2d นึกว่าจะใช้สเปคน้อย ไปดู cpu+ram กระจาย
    มี secret online นึกว่าออนไลด์การ์ดจอจะไหว (HD3850 512 mb) ปรับสุดมีหน่วงอะครับ มันกิน cpu ด้วยมั้งจำไม่ค่อยได้

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

จะบอกให้ 4GB ก็เอา Green Circle TD ไม่อยู่

OverclockZone Member

^
    ^
    ^
    ต้อง ไสยศาสตร์ด้วยครับ ไม่ต้องรอนานเวลาทดสอบ 5 นาที เครื่องไปเลย

จำเป็นมากครับ
    เช่นเกม คาบาว เวลาลงวอร์ทีนะ คนเล่นเป็นร้อยๆ กระตุกสาดอ่ะ 1G -*-

แต่การ์ดก็ต้องแรงๆด้วยนะครับ ที่ร้านผมใช้ 8500gt โอเคดี

OverclockZone Member neungr's Avatar

ไหนๆก็หัวข้อเกมOnlineพอดี
    สเป็ก
    E8400 HD4850 Ram2G
    เล่นเกม LunaOnline ช่วงที่ ลากมอน มาเยอะๆ มันกระตุกมาก น่าจะเป็นที่อะไรครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน หรือว่าเน็ตไม่แรงด้วย มีส่วนมั่้ยครับ

OverclockZone Member getready2day's Avatar

4 กิ้กไปเลยคับ เท่ดี เหอะๆ แรงด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks