Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCZ Crossfire ready ชาว AMD เคยใช้มาบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCZ Crossfire ready ชาว AMD เคยใช้มาบ้างไหมครับ

OCZ Crossfire ready ชาว AMD เคยใช้มาบ้างไหมครับ
    คือว่าเห็นราคามันถูกดีครับ ใครเคยลองแล้วบ้าง
    ใช้ได้ไหมครับ....................ลองมาถามดูครับ

http://game.amd.com/us-en/crossfirex...nents.aspx?p=4
    http://www.ocztechnology.com/product...e_dual_channel
    ราคาพันกว่าบาทเอง แพงกว่าแรมบ้านไม่กี่ร้อย[/img]
    Last edited by T-lymphocyte; 29 Sep 2008, 23:52:13.

ไม่เคยเจอแรมแบบนี้เลยแหะ เจอแต่ SLI แต่สีสวยดี

Comment

น่าจะ OK
      ตอนนี้ก็ใช้ตัว Reaper อยู่คู่หนึ่ง

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
        ไม่เคยเจอแรมแบบนี้เลยแหะ เจอแต่ SLI แต่สีสวยดี
        มีขายครับราคาถูกมาก ลองหาแถว JIB ครับ แต่เห็นมีมากก็น่าจะเป็น SLI

Comment

เคยหาอยู่พักหนึ่ง ราคาตอนนั้นแพงมาก รู้สึกบัส 800 คู่ละ2600-2800 นี่แหละครับ เห็นคนเคยใช้บอกไม่แรงอย่างที่คิด เค้าว่าครูเสียววิ่งกว่า เลยสอยครูเสียวซะ อีกอย่างมีแต่บัส 800 (อันนี้เขาว่ามานะจ้ะ ผิดยังไงไปว่าเขานะครับ อย่ามาว่าหนู)
          http://www.wbc.co.th/index.php?page=...mart&Itemid=32

Comment

ที่ j.i.b. มีขายที่เดียวเหรอครับ อยากดั้ยย

ตัวนี้ใช้ชิพแรมของอะไรเหรอครับ หรือว่าเป็นตัวเดียวกับ SLI Edition
            Last edited by OooooooO; 30 Sep 2008, 17:11:32.

Comment

เท่ห์ไงครับ ทั้งๆที่มานก็พอๆกะ แรมพวก G(ay)-Skill หรือ นมข้นหวาน(คอแซ ตราเรือใบ) หรือจะ ดีไม่ดี แรม กากๆอย่าง Rox อาจจะพอๆกันมันซะด้วยซ้ำไป

Comment

สวยง่ะ สีแดงตามคอนเซ็ปส์เลย เรื่องความแรงคิดว่าไม่ต่ำกว่าตัวอื่นๆ
                ของOCZแน่นอน แต่ว่าหาซื้อได้ที่ไหนเอ่ย ใครพอรู้มั่ง

Comment

ผมเจอเจ้าตัวนี้เลยอะคับ ถามใครก็ไม่รู้จักอะในเวปนี้

เจอที่ ฟิวเจอร์ รังสิต

Comment

เชียงใหม่มาลงแล้วคับ ที่ J.i.B ราคาค่าตัวอยู่ที่ 980 บาท ผมว่าจะไปสอยเร็วๆนี้ อิอิอิ.
                    ตอนนี้ใช้ Sli กะ Gold XTC ไปพลางๆก่อน..

Comment

ถ้าเอามาใช้ปกติไม่ CF มันจะต่างกับ แรมoc ทั่วไปใหมอ่ะครับ หรือต้อง CF ถึงจะเห็นผล

Comment

OCZตัวแดงนี้เป็น4-4-4-15 เร็วกว่าปกติ ประมาณ 3-5 % รองรับ EPP

ส่วน OCZ ที่เคยใช้มาก็ตามนีคับ
                        แรมที่เทสคับ
                        ผมเทสกับ Everest 4.1451 จากแบนวิด 13000 MB เป็น 13545 โดยเดิมๆ 5000+BE // GA-MA770DS3 // Sumsung 160Gb satall //

OCZ Gold XTC bus800 1024*2 ตัวนี้ใช้อยู่คับปกติดีลากไปได้ไกลด้วย ราคาตัวละ 800นิดๆ

OCZ Sli bus800 1024*2 ตัวนี้ซื้อมาแล้วผมขายไปอย่างรวดเร็ว ซื้อมาตอนเย็นเช้ามาเอาไปขายเลย ซื้อมา930
                        ขายให้คุณ Xeromong (ตัวนี้ใช้แล้วมีปัญหา หากปรับเป็น EPP แล้ว Blue Screen แนะนำไปใส่บนบอร์ด Nvidia หรือ Intel ดีกว่า)
                        ปล.ตัวนี้แรงมากหากอยู่บน Intel P35 จะมองเห็นเป็นEPP ทันที

ส่วนตัวแดงนี้ ผมยังไม่มีตังค์ไปสอยเลย วันนี้ไปดูมาขายไปแล้ว อีก 1 คู่.....เซงเลย มะมีเงิน

Comment

ได้เท่านี้อ่ะครับ เพราะ PSU ไม่เป็นใจ......กลัวพังอ่ะครับเอาไว้คราวหน้าหาซื้อ PSU ใหม่จะอัดอีกสักหน

Last edited by T-lymphocyte; 1 Oct 2008, 23:22:15.

Comment

JIB เห็นเอามาห้อยโชว์อ่ะครับ ที่เซียร์ชั้น 2 ในๆหน่อย

Comment

Originally posted by omegathai View Post
                              ถ้าเอามาใช้ปกติไม่ CF มันจะต่างกับ แรมoc ทั่วไปใหมอ่ะครับ หรือต้อง CF ถึงจะเห็นผล
                              มันก็เหมือนแรมทั่วๆไปแหละครับ แค่ออกแบบมาเอาใจแฟนๆ ค่ายนั้นๆ แค่นั้นเอง

Comment

Working...
                              X