Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41-310 เล่นDVD9ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41-310 เล่นDVD9ไม่ได้

s41-310 เล่นDVD9ไม่ได้เหรอครับ ตามspecอ่ะ
    คือของผมมันเล่นไม่ได้ ใช้มาปีกว่าเพิ่งรู้
    ปล. เรื่องการ์ดจอ ผมยังไม่เป็น แต่ก็เสียวๆอยู่

ของผมเล่นได้นะ s41 เหมือนกัน เล่นมาเป็นปีแล้ว ไร้ท์แผ่นก็หลายร้อยแผ่นละท่าน ผมว่าถ้าลงพวกโค้ด ดีวีดีหมดมันก้อน่าจะเล่นได้นะครับ ถ้าไม่ได้จริงๆ ค่อยเอาเข้าศูนย์ครับ

Comment

ขอบคุณท่านpipatwin มันไม่อ่านแผ่นหนังที่เป็นDVD9อ่ะท่าน อาการคือดังแครกๆแล้วค้าง แต่กับแผ่นDVDธรรมดาที่เป็นDVD5เล่นได้ปกติครับ
      ปล.ลงโค้ดDVDทำไงอ่ะท่าน

Comment

ก้อลงโปรแกรมที่ใช้อ่านไฟล์จำพวก media ทั้งหลายน่ะครับ เช่น klite code pack,power dvd ส่วนเรื่องแผ่น dvd9 ไม่อ่านเนี่ยผมว่าลองเช็คดูโดยเอา แผ่น dvd9 แผ่นอื่นเปิดดูครับ ว่าจริงๆ แล้วมีปัญหาที่แผ่นรึเปล่า หรือเป็นที่เครื่องมันเลือกแผ่น (เพราะมันก้อมีเหมือนกันครับที่มันไม่อ่านแผ่นก็อปคุณภาพต่ำอ่าครับ) อีกวิธีนึงคือเอาแผ่นเพลง mp3 อะไรประมาณนี้ใส่เข้าไปเปิดล่อหัวอ่านก่อนครับ จากนั้นก้ลองเอาแผ่นดีวีดี 9 ที่ท่านจะเล่นใส่เข้าไปดู

Comment

s41 ผมอ่านแผ่นdvd9ได้นะท่าน

Comment

KMP งับ

Comment

Working...
            X