Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย คอมผมsleepแล้วกลับมาไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย คอมผมsleepแล้วกลับมาไม่ได้

คือเวลากดเครื่อง sleep แล้วกดที่เครื่องกลับมา แล้วเครื่องไม่ส่งสัญญาณมาที่จอ คีย์บอร์ดเลย
    แต่ไฟสถานะเครื่อง ทำงานปกติ คือไฟมันเหมือนออกจากโหมด sleep แล้ว
    แต่กลับทำอะไรไม่ได้เลยครับ
    ช่วยทีครับ

AMD Athlon X2 4000+
    Kingston 1*4GB
    M2N-e
    1950GT
    Enermax460w
    Last edited by HUNT2HUNT; 30 Sep 2008, 03:43:16.

บอกรายละเอียดเครื่องด้วยครับ

Comment

อันนี้ผมก็เคยเป็น แต่ตอนนั้นผม OC ด้วย

เข้า sleep mode แล้วเปิดไม่ติด

พอ re-start เครื่องกลับมา มันเตือนว่า CPU ความถี่สูงเกิน (เหมือนเวลาที่เรา OC แล้ว ปรับบัสสูงเกิน)

ตอนนี้ยังงงอยู่

Comment

Working...
      X