Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับhdd เพิ่งซื้อมีเีสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับhdd เพิ่งซื้อมีเีสียง

ืคือผมเพิ่งซื้อ hdd seagate อะนะครับแล้วมันมีเสียง แต่ไม่ใ้ช้ติ๊กๆ นะครับ(เคยเคลมมาหลายลูก)
    ปกติแบบติ๊กๆมันอาการหนักมาก

แต่hdd ตัวใหม่ของผมนี้มันมีเสียงผมอธิบายไม่ถูกเหมือนกัน ห้องผมมันเงียบมากเลยได้ยินเสียงชัด

ผมอยากจะทราบจากท่านผุ้รู้ว่า

1. ปกติ hdd นั่นจะ้ต้องเงียบสนิทไหมครับจึงจะถือว่าปกติ
    2. ผมโหลดบิทตลอดนะครับไม่ทราบว่าตอนนที่โหลดบิทนี้ฮาร์ดดิสทำงานหนักหรือเปล่าครับ จะมีผลหรือเปล่าครับ (ไม่รู้จริงๆครับ)
    ขอบคุณครับ
    Last edited by zaruman; 30 Sep 2008, 05:48:11.

ของทุกชิ้นที่มีการเคลื่อนไหว มีการสั่นสะเทือนยังไงก็เกิดเสียงครับ จะมากจะน้อย แล้วแต่รุ่น

บางทีเคสที่ใส่ มันบางมากๆ หรือยึดฮาร์ดดิสค์ไม่แน่น มันก็เสียงมากกว่าปกติได้เหมือนกัน

ถ้าไม่มี Bad sector ก็ไม่ต้องคิดมากครับ

Comment

ขอบคุณครับผม พอดีมันดังแนว เอียดๆๆๆผมไม่ชอบเลยครับเสียว อิอิ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับผม

Comment

Working...
      X