overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ควรจะมีห้องจัด spec ได้แล้วนะ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Default ควรจะมีห้องจัด spec ได้แล้วนะ

หลังจาก กระทู้ล่อเป้า ได้เสียงตอบรับกันเป็นอย่างดี

ผมรู้สึกว่า ห้อง hardware ตอนนี้มันเป็นห้อง จัด spec ไปเสียแล้ว

กระทู้รบกวนจัด spec มีเยอะเหลือเกิน

และก็จะมี ผู้จัด spec มือสมัครเล่น และมืออาชีพ ไปรุมแย่งกัน จัด spec

ซึงก็เป็นเรื่องดี แต่กระทู้พวกนี้มันไปเบียดเบียนพื้นที่สำหรับกระทุ้สาระอื่นๆ

แบบว่าจมมิดไม่มีใครสนใจแยแส มีแต่จะจัด spec ลูกเดียว

กระทู้ amd ก็ควรไปห้อง amd

กระทู้ intel ก็ควรไปห้อง intel

กระทู้ vga ก็ควรไปห้อง vga

ที่เหลือลง general hardware

แต่กระทู้ จัด spec มันไม่มีที่อยู่ มันก็ดันมาลงห้อง generals hardware

น่าจะมีที่ให้อยู่โดยเฉพาะ

คนมาใหม่ ไม่รู็อะไรเลย จะถาม ก็ไม่เห็นผิดอะไร

แต่ พวกมีงบน้อย แต่จะเอา spec เทพ อย่างนี้คือไม่เจียม

แล้วก็ไอ้พวก มีงบเยอะ เป็นแสนอยากได้เครื่องเทพ แต่ไม่มีหัวจะคิดเองเลย

แล้วมาโพสขอ อย่างนี้ก็ .ไม่รู้จะว่าอย่างไร

ทิ้งท้าย ใครจะด่า pm มาด่าเลย อย่าโพสไว้บนบอร์ด มันอุจาดตา สำหรับผู้พบเห็น

และมันจะบานปลายด้วย

ปล. กระทู้เก่า ผมบอกว่าหยุดแล้ว ก็ดันมีคนมาโพสด่าผมต่ออีก แถมด่าแรงด้วย
    OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

งั้นผมว่าท่าน ก้อไม่ควรไปเอาใจใส่ในบ้างเรื่องเลยนะงับ หนักหัวป่าวๆ
    OverclockZone Member cavymadness's Avatar

Quote Originally Posted by Mcrxp View Post
    งั้นผมว่าท่าน ก้อไม่ควรไปเอาใจใส่ในบ้างเรื่องเลยนะงับ หนักหัวป่าวๆ
    เห็นด้วยครับ ทำใจสบายๆดีกว่าเน้อ^^
    OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post

ทิ้งท้าย ใครจะด่า pm มาด่าเลย อย่าโพสไว้บนบอร์ด มันอุจาดตา สำหรับผู้พบเห็น

และมันจะบานปลายด้วย

ปล. กระทู้เก่า ผมบอกว่าหยุดแล้ว ก็ดันมีคนมาโพสด่าผมต่ออีก แถมด่าแรงด้วย
    .....เพื่ออะไรครับ
    OverclockZone Member OT's Avatar

พอเริ่มแยกห้องก็จะแยกไปเรื่อยๆ

เดี๋ยวต่อไปมีห้อง AMD ไม่พออีก ก็ต้องแยกเป็น AMD Athlon กับ AMD Sempron
    เดี๋ยว Athlon ไม่พออีก ต้องแยกเป็น AthlonXP, Athlon64, AM2, X2 แล้วก็เรื่อยๆ

ผมว่าอย่าไปใส่ใจอะไรมากนักเลย บางอย่างมันไม่ได้น่าจะต้องเปลี่ยนแปลงอะไรเลยอ่ะ
    battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ถ้ามันไม่เข้าเรื่องก็ปล่อยตกคับ อย่าไปสนใจ ปล่อยผมคิดมากคนเดียวดีแล้ว
    OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ก็จิงครับ มันก็แยกไปอีกถ้าจะแบ่งอีกมันก็แยกไปเรื่อยเป็นห้องจัดสเปกก็แบ่งเป็น intel-amdอีก

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member OT's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ถ้ามันไม่เข้าเรื่องก็ปล่อยตกคับ อย่าไปสนใจ ปล่อยผมคิดมากคนเดียวดีแล้ว
    ท่านก็ไปคิดมากคนเดียวดีกว่าครับ จะมาโพสต์ทำไมอ่า
    ในนี้เค้าให้แสดงความเห็นกัน ยอมรับความเห็นคนอื่นบ้าง
    ไม่ใช่ว่าคุณถูกคนเดียว ไม่ใช่ว่าผมถูกคนเดียว
    แต่อยู่ร่วมกัน ท่านจะเอาอะไรตามความเห็นตัวเองคนเดียว มันถูกแล้วหรือ??
    OverclockZone Member Apest's Avatar

ไปกระทู้นี้ก็ได้ครับ ขอห้องจัดสเปคเหมือนกัน

http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?p=248083

นี้ห้อง General Hardware

ไม่ใช่ห้องเรียกร้องความสนใจให้เปิด กระทู้ จัดสเปค

ผมว่ามันไม่ดี

แต่ พวกมีงบน้อย แต่จะเอา spec เทพ อย่างนี้คือไม่เจียม

แล้วก็ไอ้พวก มีงบเยอะ เป็นแสนอยากได้เครื่องเทพ แต่ไม่มีหัวจะคิดเองเลย

แล้วมาโพสขอ อย่างนี้ก็ .ไม่รู้จะว่าอย่างไร
    เค้าก็อยากได้ของแรงๆกันทั้งนั้นละท่าน

มาปรึกษาสิดีผมว่า จะได้ช่วยๆกันคิด ให้ออกมาคุ้มที่สุด

ผมนะเจอมาแล้ว กับคอมเครื่องนี้ละตามสเปคเลยครับ

จัดเอง ทำเองหมด สุดท้าย น่าจะเล่น AMD ดีกว่า เย็นกว่า แรงกว่า

แต่ก็เลือกมาละ ภูมิใจ แล้วก้ชอบมันแล้วด้วย

ใครจะด่ากันผมไม่สน แต่ไม่ใช่มาด่าที่นี้ มันผิดที่ใคร รู้กันอยู่แก่ใจ ไม่มีกระทู้ขึ้นมา ก็ไม่มีคนโพสตามมา ถูกต้องมั้ยครัย

ปิดกระทู้เลยครับผมแนะนำ

เด๋วก็เป็น 100 หน้าแบบกระทู้นั้นอีก อะไรบ้างก็ไม่รู้ งี่เง่า
    OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

แต่ผมว่านะ กระทู้ที่ตั้งมาแบบนี้ยังไร้สาระกว่า และก็ยังเยอะกว่า กระทู้ที่ขอให้จัดสเปกเรยครับ

ถ้าให้ดีอย่ามีกระทู้พวกนี้เลย บอดยังดูสะอาดตากว่าที่มีจัดสเปกเป็น100เลยครับ

ตั้งมาให้ด่าให้ว่ากัน เพื่อ??????
    OverclockZone Member iaung's Avatar

ปล่อยวางเถอะครับ ลองนั่งสมาธิดู...จิตใจอาจจะสงบขึ้น ต่างคนต่างมุมมอง...
    OverclockZone Member j_kuekul's Avatar

ท่าน battlecruiser

เปลี่ยน โลโก้ และ ลายเซ็นต์ ดีกว่ามั๊งครับ ด้วยความเคารพ ขอละ
    OverclockZone Member j_kuekul's Avatar

Thumbs up

Quote Originally Posted by j_kuekul View Post
    ท่าน battlecruiser

เปลี่ยน โลโก้ และ ลายเซ็นต์ ดีกว่ามั๊งครับ ด้วยความเคารพ ขอละ
    ท่านแก้ให้แล้ว ขอบคุณมากๆ ครับ
    OverclockZone Member spin 9's Avatar

มีแล้วนะครับ จัดให้แล้วครับ

จัดสเป็ค ประกอบคอมพ์ อัพเกรด
    สอบถามสเป็คเครื่องคอมพิวเตอร์ แนะนำการอัพเกรดอุปกรณ์
    Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Quote Originally Posted by spin 9 View Post
    มีแล้วนะครับ จัดให้แล้วครับ

จัดสเป็ค ประกอบคอมพ์ อัพเกรด
    สอบถามสเป็คเครื่องคอมพิวเตอร์ แนะนำการอัพเกรดอุปกรณ์
    จุ๊บๆ

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

จ๊วบๆๆ ด้วยคน
    OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เมื่อไหร่จะมีห้องเก็บเกรียนบ้าง

เหอเหอ ลากเกรียนเข้าไปแล้วแพร่ไวรัสเลย อิอิ
    OverclockZone Member Saint's Knight's Avatar

ก็ทำตัวแน่นักไม่ใช่หรอ ?

ทำเรื่องเล็กเป็นเรื่องใหญ่

สนุกปาก ?

ตกลงบอกได้ล่ะยัง จะว่าใคร ?

ปล. หรือจะมาสุภาพเอาตอนนี้ ?

Bookmarks

Bookmarks