overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 57

Thread: Harddisk ยี่ห้อรัยเป็ยHDDในใจท่านครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

Default Harddisk ยี่ห้อรัยเป็ยHDDในใจท่านครับ

ก็คล้ายๆกับบอดที่ถามเกี่ยวกับเมนบอดนั่นล่ะครับ
    ของผมนั้นใช้ maxtor 80 + hitachi 40 อยู่ครับ ไม่มีปันหารัย ก่อนนี้ Maxtor ดังมากๆ
    ตอนนี้เงียบมาก ไม่มีเสียงเรยครับ(ไม่ใช่เจ๊งน้ะ)

ปล.กระทู้นี้ มีเพื่อ แลกเปลี่ยนประสบการณ์การใช้HDD เผื่อคนกำลังซื้อยี่ห้อนั้นๆอยู่แล้วมาอ่านเจอว่ามันมีปันหาด้านนี้ด้านนั้น เขาจะได้หายี่ห้ออื่น และเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ของผู้ใช้แต่ละยี่ห้อครับ

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

ใช้ WD เงียบดีคับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

IBM

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

แล้ว เกิดปันหามั้ยครับ เช่น เคลมบ่อย แฮ้งค์บ่อย อ่ะครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

Maxtor คับ แจ่ม

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

WD / SG

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member poon4209's Avatar

ใช้อยู่ 2 ยี่ห้อคับ
    IDE ใช้ Maxtor (ใช้มานานมาก ใช้ได้ดี )
    SATA ใช้ Seagate (ทำไมรู้สึกมันร้อนจัง )
    ไม่มีปัญหาคับ

OverclockZone Member thrasher's Avatar

Seagate คับ

ท่านใดกำลังมองหา HDDอยู่ โปรดติดตาม rep ต่อๆไป 55
    ผมเชียร์ Maxtor ครับ ใช้ดี ขอยืนยัน

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

ทั้งบ้านมีแต่ seagate

OverclockZone Member mixkyy's Avatar
    รามคำแหง 65 ลาดพร้าว 122

samsung 80g ไม่เคยเสียจะ 3 ปีแล้ว ความร้อน 30c
    maxter 200g เพิ่งส่งเครม เหลือประกัน 5 เดือน 33c
    seagate เคยใช้ 3 ตัวเครมทุก 3 เดือน ( ขายทิ้งหมดแล้ว) 41c
    เล่าสู่กันฟัง

เจอล้ะ สเปกคอมท่าน mixkyy พอกะผมเลยครับ 2600+ ของท่านวิ่งที่เท่ารัยครับ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผมก็เคยใช้ hitachi ครับ ตัวผมเป็น 80กิก ชิบ ibm แบบ ide
    เทสมา ได้คะแนน เท่า ซีเกต sata เลย ใช้มา 3ปีกว่าและ ใช้อยู่ถึงปัจจุบัน

ซีเกต sata มี2 ตัว ใช้มา2ปีกว่าและ ไม่งอแง เคยต่อ raid0( เห็นว่าต่อแล้วมันแรงกว่า sata2 ไม่มากนัก เลยเอาออก ไว้แกะ ชอบไปแลกหนังกะโอชิน )
    ซีเกต sata2 ใช้มา เกือบปี ก็ใช้อยู่ปกติงับ

ซัมซุง 80 กิก ใช้มาพอๆกะ ฮิตาชิ มีแบดไปและ แต่ยังดันทุรังใช้อยู่ มีแบดหัวท้าย ผมเลยทำพาชิชั่นมันตรงกลางแทน ใช้แค่ 60 กิก

เห็นคนแถวนี้เชียร์ WD ผมก็เล็งๆไว้อยู่ ว่าจะซื้อ 300+ อีกซักตัว หุหุ
    โหลดบิทหนังเยอะเกิ้น

OverclockZone Member mooh's Avatar

เห็น ฮิตาชิ แบบ ide แร้งแรง (เทสกะ ซัมซุง wd ซีเกต แบบ ide ชนะหมด เทสเองกะมืออิงคะแนน)
    พอ ฮิตาชิ แบบ sata กลับห่วยเฉย ไม่แรงแบบโดดๆเลย หุหุ

เห็น ฮิตาชิ แบบ ide แร้งแรง
    เหนด้วยครับ ของผมมันก็วิ่งลื่นเลยนะ แต่ไหงรุ่นอื่นๆ ชักข่าวไม่ดีอ่ะ

มอง WD ให้คอมตัวใหม่เหมือนกันครับ ใครใช้อยู่ก็มา comment กันหน่อยครับ

OverclockZone Member pvp's Avatar
    Alone in Darkness

เพิ่งซื้อ wd sata2 80g มาต่อ raid 0 เปิด 24 มาสามวันเองคับเลยยังไม่ทราบผลอะไรมาก นอกจากเย็นกับเงียบ
    Last edited by pvp; 23 Jan 2007 at 02:13:55.

OverclockZone Member OverCough's Avatar

ถ้าให้เลือกตอนนี้คงเป็น Western Digital ครับ อยากได้ Raptor ซักลูก
    แต่คิดว่า ถ้าเอา 80 GB มา Raid 3 ลูกน่าจะworkกว่า ท่านทั้งหลายคิดว่าไงครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

Maxtor ครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member Devil2006's Avatar

IBM + Maxtor ครับ

ปัจจุบัน โดน Take over ไปหมดแล้ว ... แล้วตูจะใช้ไรเนี่ย

ชอบค่ายไหน ค่ายนั้นตายเรียบ

เห็นทีว่า ATI อาจจะเป็นรายต่อไป เพราะคนใช้ nVidia กันหมด

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เมื่อก่อนไช้ Quantum ครับ ทนมากมายครับ ตอนนี้ก็ยังไม่พัง แล้วก้มาไช้ Maxtor ไช้มาได้ 3 ปี

พัง เศร้ามากครับ ข้อมูลหายหมด ก็เรยมาไช้ Wd แทนครับ ตอนนี้ยังเป็นที่ 1 ในกวงใจอยู่

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks