Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk ยี่ห้อรัยเป็ยHDDในใจท่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk ยี่ห้อรัยเป็ยHDDในใจท่านครับ

ก็คล้ายๆกับบอดที่ถามเกี่ยวกับเมนบอดนั่นล่ะครับ
    ของผมนั้นใช้ maxtor 80 + hitachi 40 อยู่ครับ ไม่มีปันหารัย ก่อนนี้ Maxtor ดังมากๆ
    ตอนนี้เงียบมาก ไม่มีเสียงเรยครับ(ไม่ใช่เจ๊งน้ะ)

ปล.กระทู้นี้ มีเพื่อ แลกเปลี่ยนประสบการณ์การใช้HDD เผื่อคนกำลังซื้อยี่ห้อนั้นๆอยู่แล้วมาอ่านเจอว่ามันมีปันหาด้านนี้ด้านนั้น เขาจะได้หายี่ห้ออื่น และเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ของผู้ใช้แต่ละยี่ห้อครับ

ใช้ WD เงียบดีคับ

Comment

IBM

Comment

แล้ว เกิดปันหามั้ยครับ เช่น เคลมบ่อย แฮ้งค์บ่อย อ่ะครับ

Comment

Maxtor คับ แจ่ม

Comment

WD / SG

Comment

ใช้อยู่ 2 ยี่ห้อคับ
              IDE ใช้ Maxtor (ใช้มานานมาก ใช้ได้ดี )
              SATA ใช้ Seagate (ทำไมรู้สึกมันร้อนจัง )
              ไม่มีปัญหาคับ

Comment

Seagate คับ

Comment

ท่านใดกำลังมองหา HDDอยู่ โปรดติดตาม rep ต่อๆไป 55
                  ผมเชียร์ Maxtor ครับ ใช้ดี ขอยืนยัน

Comment

ทั้งบ้านมีแต่ seagate

Comment

samsung 80g ไม่เคยเสียจะ 3 ปีแล้ว ความร้อน 30c
                      maxter 200g เพิ่งส่งเครม เหลือประกัน 5 เดือน 33c
                      seagate เคยใช้ 3 ตัวเครมทุก 3 เดือน ( ขายทิ้งหมดแล้ว) 41c
                      เล่าสู่กันฟัง

Comment

เจอล้ะ สเปกคอมท่าน mixkyy พอกะผมเลยครับ 2600+ ของท่านวิ่งที่เท่ารัยครับ

Comment

ผมก็เคยใช้ hitachi ครับ ตัวผมเป็น 80กิก ชิบ ibm แบบ ide
                          เทสมา ได้คะแนน เท่า ซีเกต sata เลย ใช้มา 3ปีกว่าและ ใช้อยู่ถึงปัจจุบัน

ซีเกต sata มี2 ตัว ใช้มา2ปีกว่าและ ไม่งอแง เคยต่อ raid0( เห็นว่าต่อแล้วมันแรงกว่า sata2 ไม่มากนัก เลยเอาออก ไว้แกะ ชอบไปแลกหนังกะโอชิน )
                          ซีเกต sata2 ใช้มา เกือบปี ก็ใช้อยู่ปกติงับ

ซัมซุง 80 กิก ใช้มาพอๆกะ ฮิตาชิ มีแบดไปและ แต่ยังดันทุรังใช้อยู่ มีแบดหัวท้าย ผมเลยทำพาชิชั่นมันตรงกลางแทน ใช้แค่ 60 กิก

เห็นคนแถวนี้เชียร์ WD ผมก็เล็งๆไว้อยู่ ว่าจะซื้อ 300+ อีกซักตัว หุหุ
                          โหลดบิทหนังเยอะเกิ้น

Comment

เห็น ฮิตาชิ แบบ ide แร้งแรง (เทสกะ ซัมซุง wd ซีเกต แบบ ide ชนะหมด เทสเองกะมืออิงคะแนน)
                            พอ ฮิตาชิ แบบ sata กลับห่วยเฉย ไม่แรงแบบโดดๆเลย หุหุ

Comment

เห็น ฮิตาชิ แบบ ide แร้งแรง
                              เหนด้วยครับ ของผมมันก็วิ่งลื่นเลยนะ แต่ไหงรุ่นอื่นๆ ชักข่าวไม่ดีอ่ะ

มอง WD ให้คอมตัวใหม่เหมือนกันครับ ใครใช้อยู่ก็มา comment กันหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X