overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: วอนท่านเทพAlone In The Dark5ตรงนี้ผ่านไงครับ

OverclockZone Member nut07's Avatar

Angry วอนท่านเทพAlone In The Dark5ตรงนี้ผ่านไงครับ

[IMG][/IMG]
    เมื่อทำลายต้นไม้ปีศาจแล้วก็ให้ไปตามที่บอกเลยครับ

การค้นหาสัญลักษณ์ประหลาด
    จุดที่ 1 บริเวณห้องแรก(ประตูทางเข้าบ้าน) ให้ยิงรูปภาพที่ติดกับผนังทิ้ง ให้หลับตา ก็จะเจอกับสัญลักษณ์จุดที 1
    จุดที่ 2 อยู่บริเวณไอผีทะเลในห้องข้างๆจุดที่ 1 ให้เผาเก้าอี้ หรือจะหักไม้เรืองแสงก็ได้โยนเข้าไปในนั้น(ไอผีทะเลกลัวแสง) แล้วก็ส่องหาตรงบริเวณข้างๆหน้าต่าง ก็จะพบกับ สัญลักษณ์ที่ 2
    จุดที่ 3 บริเวณหน้าประตูทางเข้าของจุดที่ 1 สังเกตตรงที่มีไฟสปอตไลท์สัญลักษณ์จุดที่ 3 จะอยู้ตรงนั้น
    จุดที่ 4 บริเวณลานหน้าบ้านที่มีไฟไหมอยู่ ให้ไปส่องดูบริเวณจุดไฟไหม้ให้ตรงจุดที่ติดกับแม่น้ำ(ไฟไหม้ตรงไหนไกล้แม่น้ำที่สุดล่ะ)
    จุดที่ 5 กำแพงก่อนขึ้นมาถึงบ้าน (ข้างๆบันไดหลังบ้าน) ก็จะพบกับ สัญลักษณ์จุดที่ 5
    จุดที่ 6 บริเวณหลังบ้าน ไปที่บันไดหลังบ้าน จะเจอแยกน้อยๆ ให้เลี้ยวไปทางซ้ายมือ ขึ้นไปจนสุดทาง ก็จะเจอสัญลักษณ์จุดที่ 6 (ระวังซอมบี้ออกมาจากกำแพง 2 ตัว)
    เมื่อครบแล้ว ก็ให้ขึ้นไปชั้นบนสุด (รูปที่ 1 ที่เจ้าของกระทู้เอามาให้ดู )เดินไปเหยียบมัน แล้วมันจะขึ้นไปให้เราส่องดวงจันทร์ครับ
    คือผมก้อไปฆ่าต้นไม้ปีศาจแล้วอะครับแต่ทำไมยังมองไม่เหงสัญลักษณ์อีกอะครับ
    Last edited by nut07; 30 Sep 2008 at 19:31:48.

OverclockZone Member nut07's Avatar

จึกกกกกกกกกก

ดันเพราะไม่ผ่านจิงๆ

เงียบ-_-"

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ต้องเผาต้นไม้ปีศาจถ้าครบ 50% ก็จะมองเห็นสัญลักษณ์ ครับ

อ้อ ผมเผาและแต่ไม่ครบ 50% ต้องทำไงถึงจะครบอะครับ เพราะต้นไม้มันตายไปแล้วอะ หรือต้องหาต้นอื่น

ฮึบๆๆๆๆๆ

..................

OverclockZone Member sarah789's Avatar

สนุกป่ะครับ เกมนี้

OverclockZone Member amop's Avatar
    ถ.ศรีนครินทร์ เทพารักษ์ สำโรง

บังคับยากมากเลยครับแต่เนื้อหาใช้ได้ครับเสียตรงบังคับยากอะครับ

OverclockZone Member

พอมันครบอยู่ช่วงหนึ่ง มันจะมี msg มาบอกว่ามีความสามารถพิเศษอะไรซักอย่างจำไม่ได้ละ แล้วไปจุดที่คุณถ่ายรูปมานั่นแหละ

ส่วนเรื่องต้นไม้ลองดูในแผนที่(จุดเป็นจุดคลื่นที่ถูกรบกวนปรากฏขึ้นบนแผนที่เป็นคลื่นแบบเปิดโทรทัศน์ไม่มีสัญญาณเวลาเอาเปิดดูอะ จะเป็นรูปวงกลม จุดนั้นคือจุดที่มีต้นไม้ที่ต้องกำจัดอยู่ ลองดูให้ทั่วแผนที่ให้ดีก่อนครับ บางทีอาจจะดูไม่ทั่วก็ได้ครับ บางจุดก็อาจจะมี 2 ต้นขึ้นไปในบริเวณนั้น ถ้ายังไม่หมดมันจะแสดงจุดวงกลมเป็นคลื่นขึ้นมาอยู่ พอหมดแล้วจะกลายเป็นดวงตา) ตอนช่วงแรกจะเก็บได้ประมาณ 50% ก็จะหมดจุดไปฆ่าต้นไม้ต่อ ต้องรอให้ผ่านเนื้อเรื่องช่วงนั้นมาก่อนมันจะโผล่ขึ้นมาให้เราได้เก็บอีก ถ้าจำไม่ผิดอย่างน้อย 80% มั้งครับ ถึงจะไปจุดหมายได้

(ปล.1 ผมลองเก็บครบ100% ไม่เห็นมีอะไรพิเศษขึ้นมาเลย)
    (ปล.2 ด่านสุดท้ายสนุกมากๆ ครับ ลุ้นระทึกดี)
    Last edited by zicreon; 1 Oct 2008 at 23:46:12.

OverclockZone Member onizika01's Avatar

Quote Originally Posted by zicreon View Post
    พอมันครบอยู่ช่วงหนึ่ง มันจะมี msg มาบอกว่ามีความสามารถพิเศษอะไรซักอย่างจำไม่ได้ละ แล้วไปจุดที่คุณถ่ายรูปมานั่นแหละ

(ผมลองเก็บครบ100% ไม่เห็นมีอะไรพิเศษขึ้นมาเลย)
    ครับ ถ้าเผาครบ 100% ก็ผ่านฉลุยครับ

เกมนี้สนุกครับ แรกๆอาจจะบังคับยากหน่อย แต่พอเล่นไปนานๆ แล้วจะพลิ้ว

ผมใช้จอยxboxอะครับ บังคับง่ายมาก ไม่เหมือนใช้คีย์บอร์ด ยังไงขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ เกมส์นี้ผมว่าสนุกครับ ได้ใช้หัวคิดนิดหน่อย

OverclockZone Member zero_za's Avatar

กะลังสอบเสร็จครับ จะได้เ่ล่นต่อซะที กะลังเล่นถึงในรูปเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks