overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: เซ็ง Grid มากมายครับ

Default Grid งานเข้าครับพี่น้อง!!!

ไม่รู้ว่าใครเป็นแบบผมบ้างป่าวนะครับ คิอผมลง Grid V1.0 บน XP SP3 แล้วปรากฏว่าเปิกเข้าเกมส์ไม่ไเด้ ดับเบิ้ลคลิ๊ก แล้วมันเงียบไปเฉยๆเลย ไม่มีไรขึ้นมาเลยครับ แบบว่า มีนาฬาทรายขึ้นมาแปเดียวประมาณ 1-2 วิแล้วเงียบไปเลย ก็เลยไม่ติดใจอะไรเลยอัพ Patch 1.2 แล้วแคร็กตามปกติ เอ้างานเข้าอีก เป็นเหมือนเิดิมอีก เปิดไม่ติดอีก เลยคิดว่าเป๋นที่ SP3 ป่าวที่ทำให้เปิดไม่ได้เลยลง XP SP2 อีกที

พอลง XP SP2 เสร็จ ลงไดร์เวอร์ เสร็จ ติดตั้งเกมส์เรียบร้อย เป็น V1.0 เอ้าเย้เปิดได้แล้ววุ๊ย เลยเล่นไปซักพัก มันสนุกมากๆเลยเกมส์นี้ เป็นเกมส์รถแข่งที่สุดยอดมากสมแล้วที่หลายๆคนติดกันนักหนา เล่นๆไปก็ชนไปคว่ำไป ชนกำแพงบ้าง ไม่เคยเข้าถึงเส้นชัย แบบว่าชนที่กั้นจนคนดูตกอกตกใจกันเป็นแถวเลย แหม ทำได้เนียนมาก ก็ดีใจอยู่ซักพัก ก็มานั่งอัพเป็น Patch 1.2 แล้วเคร๊กอีกตามปกติ ก็เปิดเข้าเล่นเกมส์ได้ปกต เล่นอยู่นานก็หาเซิฟออนไลน์ที่เค้านัดแข้ง Grid ในบร์อดนี้หละครับก็หาไม่เจอว่าเค้าอยู่กันที่ไหน พอจะเข้า Board OCZ ก็เข้าไม่ได้อีกเว็บล่มป่าวไม่รู้ตอนตี5 ก็จนง่วงก็เข้านอน

พอตื่นขึ้นมาเท่านั้นแหละก็รอเล่นอยู่ตั้งนาน รอแฟนเล่น Spore ตังแต่เช้าจนค่ำ รอจนแฟนออกไฟกินข้าวกับเพื่อน ก็เลยมีโอกาศจับคอมบ้าง ก็ถือจอยประคองเตรียมกดปุ่มเร่ง แต่ยังไม่ทันเข้าเกมส์เลย อิอิ (ด้วยความอยากเล่นมากจัด)
    พอดับเบิ้ลคลิ๊กเปิดเกมส์ขึ้นมาเท่านั้นและ เป็นเหมือนเิดิมอีกแล้วครับ คือไม่มีไรเกิดขึ้น มีแค่นาฬิกาทราย 1-2 วิ เหมือนเดิม เซ็.จัดเลยครับ คิดว่าจะเป็นที่ XP SP3 ซะอีกที่ทำให้เล่นไม่ได้ ตอนนี้เลยไม่รู้เลยว่าเป็นที่อะไร ท่านใดที่เคยประสบปัญญาเช่นนี้ หรือพอทราบแนวทางแก้ไขได้โปรดชี้แนะด้วยนะครับ อยากเล่ยจริงๆครับ

PS. เสป็คเครื่องผมก็

X2 4600+ @2.7
    RAM 1*2 GB @450
    Harddisk 320 WD AAKS
    Sapphie 1950 Pro
    Catalyst 8.9
    XP SP2
    SB 5.1
    Last edited by oil_metal; 1 Oct 2008 at 00:45:43.

OverclockZone Member evilbenx's Avatar

เคยเจอแต่ถามหา .dll

OverclockZone Member 11pm's Avatar

อยากเล่นเหมือนกันนะเนี่ย แต่ช่วงนี้สอบ -*-

OverclockZone Member

เอ ปัญหาแบบนี้ผมก็ไม่รู้จะหาทางช่วยยังไงเหมือนกันครับ
    บอกตรงๆว่ารู้สึกเห็นใจนะครับ เพราะผมก็เคยมีประสบการณ์คล้ายๆกัน แต่เป็นคนละเกมครับ
    ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวไหมนะครับ แต่เคยได้ยินมาว่า patch 1.2 ยังมีปัญหานิดหน่อยกับผู้เล่นบางท่านนะครับ
    (จริงเท็จประการใด ผมก็ไม่ทราบนะครับ)
    ลองลงแค่ 1.1 ดูก่อนไหมครับ
    หรือไม่ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์การ์ดจอดูนะครับ
    หรือถ้าไม่ได้จริงๆ ก็เล่นโดยไม่ patch (เพราะเห็นว่าเล่นได้) ก็คงเป็นทางออกสุดท้ายล่ะครับ

ครับ เดี่ยวผมลองโหลด Patch 1.1 มาลองดูก่อนอีกทีครับ แต่จริงๆแล้ว 1.2 มันก็เ่ล่นได้นะครับตอนแรก แต่พอเล่นเสร็จ นอนตื่นขึ้นมาไหงเล่นไม่ได้ซะงั้น ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้แก้หายแล้วครับ พอดีไปอ่าน read me มา เค้าให้เติม -novirtual ต่อท้ายใน ช็อตคัท Target น่ะครับ เป็น

"C:\Program Files\Codemasters\GRID\GRID.exe" -novirtual

แหมไปหาซะทั่วโลกที่แทวิธีแก้้ก็อยู่ในเครื่องเราเอง อิอิ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

OverclockZone Member garmin's Avatar

ของ Skullptura ผ่านฉลุย

Bookmarks

Bookmarks