Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกท่านมาช่วยกันตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทุกท่านมาช่วยกันตอบหน่อย

ยีห้อ vga card ของ ค่าย nvidia ยีห้อไรดีสุดหรอ

และยีห้อ vga card ของ ค่าย ati ยีห้อไรดีสุดหรอ

มาช่วยกันตอบนะครับ

ดันๆๆๆๆ

Comment

คงหาที่สุดยาก ครับ ผมว่ามันก็ใกล้ๆเคียงกัน

Comment

ดันต่อ

Comment

Nvidia หรือ ATI ก็ชอบของ Gigabyte ครับเพราะส่วนใหญ่แล้วการ์ดจอ Gigabyte จะติด Sink Zalman มาให้เลยครับคุ้ม อีกอย่างความแรงของแต่ละยี่ห้อก็ไม่ต่างกันมากเท่าไร ที่ต่างคงเป็นวัสดุในการผลิตมากกว่าครับ

Comment

เอาที่มีขายในไทยนะครับ แต่จริงๆมันก็แล้วแต่รุ่นนะครับ พวก Asus พลังสี Spark ฯลฯ ในบางรุ่นก็ทำออกมาได้ดีมาก แต่ที่ค่อนข้างคงเส้นคงวาก็

nvidia = XFX (EVGA นี่ต้องใช้เวลาอีกสักพัก แต่ดูแล้วเนี้ยบไม่แพ้ xfx เลย)
            ATI = SAPPHIRE (ถ้าไม่นับเรื่องประกันนะ)

การ์ดยี่ห้อที่ผมระบุไม่ใช้การ์ดที่ดีที่สุดเสมอไป ก็อย่างที่ว่า มันต้องดูกันเป็นรุ่นๆไปครับ

Comment

หน่อย

Comment

ดัน เข้ามาตอบกันเยอะๆๆ

Comment

จะให้ระบุชัดเจนแบบฟันธง ว่ายี่ห้อไหนดีที่สุดคงยากครับ
                  เพราะว่าบางรุ่น ยี่ห้อนี้ทำออกมาดี บางรุ่นยี่ห้อที่เคยทำได้ดี ก็คุณภาพตกลงไป
                  และที่สำคัญ "ประสบการณ์ตรงของผู้ใช้" ในแต่ละท่าน ต่างก็เจอดีเจอร้ายมาแตกต่างกันออกไป
                  บางครั้งยี่ห้อที่ผู้ใช้ส่วนใหญ่ลงมติว่า "ดี" แต่กลับบางคนไปเจอแจ็คพ็อตเอาในรุ่นที่มีปัญหา ก็ทำให้เข็ดขยาดไป
                  แต่ถ้าถามแบบว่า เอาโดยส่วนตัวที่เคยใช้นะครับ
                  ในส่วนค่ายเขียว ผมประทับใจ XFX กับ Winfast นะครับ

Comment

fyoqqqq

Comment

แล้วแต่คนที่ใช้นะ
                      สำหรับผม
                      nVdia ให้ 1. XFX 2. eVGA 3.ASUS
                      ATI ให้ 1. Saphire 2. MSI 3. ASUS

Comment

Working...
                      X