Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP DVDRW ใช้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP DVDRW ใช้ดีไหมครับ

HP DVDRW พอดีไปเห็นที่ร้าน JIB แบบ SATA 970... แบบ IDE 950
    ประกัน 2 ปี ASYS
    มีใครใช้อยู่บ้างครับ เป็นยังไงบ้าง

ขอบคุณครับ

น่าจะดีนะ ยังไม่เคยลอง

Comment

2 Y น่าซื้อครับ

Comment

จำไม่ได้แล้วว่าoem อะไรมั้ง แต่อยากแนะ lg มันใช้ดีเยี่ยมไปเลย asus ถาดไม่เปิดแล้ว ต้องเจอลวดจิ้ม อ่านมีเสียงดัง แต่lg นี่ลื่นสบายดี

Comment

LG ดีกว่าครับ ผมไม่เคยใช้น่ะแต่อ่านจากหนังสือ Chip
          เขามีผลทดสอบของแต่หละรุ่น LG ดีที่สุดครับ

Comment

ประกันนี้ผมไม่ทราบครับ แต่ 2 ปี น่าจะคุ้มนะ

แต่ถ้าเป็นจะเลือก LG กับ Asus เพราะประกัน synnex ที่สำคัญคือ มันอ่านเงียบและและให้ buffer ดีกว่า ถาดเลื่อนออกมาง่าย

คือปกติ อายุเฉลี่ยของ ไดรฟ์ optical จะอยู่ได้ประมาณ 1 ปี นะถ้าใช้บ่อย ๆ เลย 1 ปีไปแล้วท่านจะรู้ว่าอาการเริ่มออก ไรท์แผ่นไม่ติด แผ่นอ่านไม่ค่อยได้ นั่นแหละคือต้องเปลี่ยน

Comment

Working...
            X