Announcement

Collapse
No announcement yet.

winamp 5.1 ทำได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• winamp 5.1 ทำได้ไหม

:smellie_angry: โปรแกรมwinamp พอจะทำให้เสียงออกลำโพง5.1ได้หรือเปล่าครับ แล้วพอจะมีปรแกรมอะไรให้ดาว์นโหลดทดสอบเสียง 5.1 หรือเปล่าครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

Power DVD ไง

Comment

Originally posted by ANUCHA9993 View Post
      :smellie_angry: โปรแกรมwinamp พอจะทำให้เสียงออกลำโพง5.1ได้หรือเปล่าครับ แล้วพอจะมีปรแกรมอะไรให้ดาว์นโหลดทดสอบเสียง 5.1 หรือเปล่าครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

ทำได้ครับ

ก็เข้าไปที่ winamp preferences > plugin > Output > Direct Sound Output > Config

แล้วก็ลอง set เองครับในช่อง Device

Comment

ได้ซิครับ
        ลองดู jetaudio อีกตัวซิครับ แจ่มกว่าเยอะ ลูกเล่นเพียบ

Comment

Originally posted by dears View Post
          ได้ซิครับ
          ลองดู jetaudio อีกตัวซิครับ แจ่มกว่าเยอะ ลูกเล่นเพียบ
          เคยลองเหมือนกันนะ แต่ลูกเล่นมันเยอะจนรำคาญ ผมเปิดแค่ฟังเพลงอย่าเงดียว winamp ง่ายกว่า สะดวกกว่าเยอะเลย แต่ต่างคนต่างความคิดนะครับ แต่ผมชอบ Winamp เพราะผมชินแล้วมากกว่า

Comment

Working...
          X