[ช่วยเลือกที]HD4870 Vs. HD4870 PCS+ !!!*
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: [ช่วยเลือกที]HD4870 Vs. HD4870 PCS+ !!!*

OverclockZone Member

Default [ช่วยเลือกที]HD4870 Vs. HD4870 PCS+ !!!*

อยากรู้ว่า

PowerColor HD4870 512MB DDR5

กับ

PowerColor HD4870 512MB DDR5 PCS+

อันไหนดีกว่ากัน

2 อันนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ

แล้วมีคนบอกว่า HD4870 ซื้อมาต้อง Crossfire (จำเป็นมาแค่ไหนครับ)

แล้ว HD4870 เล่น CRYSIS แบบ Very high ได้ไหมครับผม

แบบว่าหลักๆเลย

แล้ว

PCS+ นี่แตกต่างจาก HD4870 ธรรมดาตรง RaM กับ Oc ใช่ไหมครับ

แล้วระหว่าง ธรรมดากับ PCS+

ไหนคุ้มกว่า

อันไหนทนกว่า(อายุกาใช้งาน)

อันไหนดีกว่า

ครับ

และ

แล้ว HD4870 ธรรมดามี Ram 512 Mb

แต่ HD4870 PCS+ มี Ram 1 Gb ใช่ไหมครับ

ตอนนี้อยากได้

HD4870 PCS+ รู้สึกว่าจะแรงกว่า และคนกล่าวกันว่าดีกว่า

-.-*

อยากถามว่า

HD4870 PCS+ อายุการใช้งานประมาณกี่ปี

HD4870 PCS+ OC มาจากโรงงานใช่ไหมครับ

ถ้า OC มาจากโรงงาน(กลัวว่าจะพังเร็ว) มันจะพังเร็วไหมครับ

PCS+ นี่มันจะร้อนแค่ไหนครับ

แล้วมีคนบอกว่า HD4870 ตัวเดียวเล่น CRYSIS ไม่ได้(หรือเล่นไม่ลื่น จริงหรือเปล่า)

mohan's Avatar

ถามซะยาว แต่ขอตอบสั้นๆนะครับ เลือก PowerColor HD4870 512MB DDR5 PCS+ ดีกว่าครับ แรงกว่า ส่วนเรื่องการใช้งานผมว่าถ้าดูแลเรื่องการระบายความร้อนดีๆ ไม่น่าพังไวหรอก นอกจากซวยจิงๆ

OverclockZone Member shinwa's Avatar

เห็นเนื้อหาในกระทู้แล้วนึกถึง ไอโฆษณา " ผักนี้ล้างกี่รอบ เป็น GMO อ๊ะป่าว" เลย - -"
    ถ้าเค้า OC มาจากโรงงานแล้วมันพังเร็วกว่าตัวปกติเค้าคงไม่ทำมาหรอกครับ ตัวที่ออกมาคือเค้าเทสแล้วว่าใช้งานได้สเถียรจริงๆ

อายุใช้งานมันก็อยู่ที่คุณว่าเอาไป oc เพิ่มมั้ย แล้วก็อยู่ที่ดวง

4870 เล่น Crysis very high ได้ แต่จะลื่นหรือเปล่าอยู่ที่ความพอใจของคุณว่าเล่นความละเอียดระดับไหน แล้วเปิด AA เพิ่มหรือปล่าว

PCS+ แตกต่างเรื่อง ซิ้งค์ระบายความร้อนและการ OC มาจากโรงงาน

แล้วอยากรู้จัง "ไอคนที่บอกว่า" ของคุณนี่ใครครับ 4870 ตัวเดียวเล่น Crysis ไม่ได้นี่คนใช้การ์ดรุ่นล่างคงไม่ได้เล่นกันแล้วครับ
    ส่วนเรื่อง CrossFire ถามว่าจำเป็นแค่ไหน มันอยู่ที่ตัวคุณครับ พอใจแล้วหรือยัง หรือจะซื้อการ์ดมา CrossFire เพื่อเล่นแค่ Crysis ???

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

pcs+ ระบายความร้อนได้ดีกว่าครับ
    ไม่รอยี่ห้ออื่นรึครับ

แล้ว HD4870 ธรรมดา กะ PCS+

อันไหนอายุการใช้งานเยอะกว่ากันครับ

แล้ว PCS+ ดีกว่าธรรมดา ประมาณกี่ %

ผมอยากได้แบบทนๆ -.-*

OverclockZone Member shinwa's Avatar

Quote Originally Posted by mohan View Post
    ถามซะยาว แต่ขอตอบสั้นๆนะครับ เลือก PowerColor HD4870 512MB DDR5 PCS+ ดีกว่าครับ แรงกว่า ส่วนเรื่องการใช้งานผมว่าถ้าดูแลเรื่องการระบายความร้อนดีๆ ไม่น่าพังไวหรอก นอกจากซวยจิงๆ
    Quote Originally Posted by shinwa View Post

อายุใช้งานมันก็อยู่ที่คุณว่าเอาไป oc เพิ่มมั้ย แล้วก็อยู่ที่ดวง
    ตอบไว้ด้านบนแล้วครับ ของอะไรมันก็มีพังได้หมดครับ มันอยู่ที่ดวง และการดูแลรักษา ส่วนเรื่องแรงกว่ากี่ % ไม่แน่ใจ
    แต่มันแรงกว่าแน่ๆ และระบายความร้อนได้ดีกว่าแน่ๆ

ขอบคุณครับที่ตอบ

http://www.guru3d.com/article/amd-at...024mb-review/9

อันนี้ระหว่าง HD4870 กะ HD4870 PCS+ ใช่ไหมครับ
    Last edited by sunfunny; 2 Oct 2008 at 09:44:33.

ตกลงว่า HD4870 PCS+ มันดีกว่าใช่ไหมครับ

OverclockZone Member propro's Avatar
    พันทิพบางกะปิ ซีคอน พาราไดซ์ สุขุมวิท 101/1

ตามนั้นคับ

อย่ากลัวพังเลย ประกันก้มี พังก้เคลมคับ *-*

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

HD4870 PCS+ เย็นกว่า10องศา ที่ข้างกล่องเขียนนะ

ยังไม่มีปัญญาซื้อคับ เลยบอกไม่ได้

ผมว่า HD4870 PCS+ ดีกว่านะ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

เป็นผมเอาHD4870 PCS+ 1G

Bookmarks

Bookmarks