overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ปี 2009 มีเกมน่าเล่นเพียบ

OverclockZone Member ckdh's Avatar

Smile ปี 2009 มีเกมน่าเล่นเพียบ

เท่าที่ทราบและน่าเล่นสำหรับผมคือเกม PROTOTYPE ครับใครเคยเห็นเกมนี้แล้วก็เข้ามา
    ให้รายละเอียดกันหน่อยนะครับดูตัวอย่างเกมได้
    ดูตัวอย่าง1
    ดูตัวอย่าง2
    เป็นเกมที่น่าเล่นมากกกก

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แจ่ม ๆ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ดูแล้วคงรัปทาน เครื่อง น่าดู

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ตัวเอกเท่มากๆ อยากทราบสเปคจัง เกมคล้ายๆ การ์ตูนเรื่อง ARMหัตย์เทพมืออสูร เลยหงะ
    Last edited by sorakit1; 1 Oct 2008 at 15:51:33.

OverclockZone Member

เกมนี้จัดว่าเป็นเกมน่าสนใจมากๆเกมนึงเลยนะครับ
    และก็ติดเรตแน่ๆ เพราะเล่นกินกันดิบๆในใจกลางเมืองเลย (หิวจัด) 5555
    รออยู่เหมือนกันครับ

เพิ่มเติมนิดนะครับ เกมนี้เป็นแนว Action-Adventure ครับ
    ใช้มุมมองบุคคลที่สามดำเนินเรื่องราวครับ
    โดยสถานที่ๆตัวเกมอ้างอิงถึง เท่าที่ทราบเหตุเกิดใจกลางเมือง New York ครับ
    ตัวละครเอกที่เราจะได้บังคับคือ Alex Mercer ซึ่งมีพลังพิกลพิศดาร
    ซึ่งเขาจะกินสิ่งมีชีวิตอื่นๆ เพื่อนำความสามารถของสิ่งนั้นๆเข้ามาสู่ตัวเขาครับ
    ทราบคร่าวๆเท่านี้นะครับ

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

PROTOTYPE ชื่อคุ้นๆ อะ มันใช่อันเดียวกับเกมส์ยานสมัยก่อนที่เล่นบนเครื่อง Famicom หรือเปล่าครับ

HAWX เกมเดียวครับ

Quote Originally Posted by k_vijit View Post
    PROTOTYPE ชื่อคุ้นๆ อะ มันใช่อันเดียวกับเกมส์ยานสมัยก่อนที่เล่นบนเครื่อง Famicom หรือเปล่าครับ
    ไม่ใช่ครับ
    เกมนี้ เนื้อหาจะเกี่ยวกับความปกติทางพันธุกรรม (DNA) ของ Alex Mercer (ตัวเอกที่เราบังคับ)
    โดยเกมนี้จะว่าไปก็เปิดกว้างในลักษณะเดียวกับ GTA ครับ
    คือ เราสามารถท่องไปทั่วในมหานคร New York ได้อย่างอิสระ
    เที่ยวไล่ล่ากัดกิน ฉีกทึ้งกระชากลากถูมนุษย์ตาดำๆได้ (โหดอะไรเช่นนี้ 5555)
    คร่าวๆก็เท่านี้ล่ะครับ

ปี 2009 ตอนนี้ผมเล็ง

Battlestations: Pacific
    Burnout Paradise
    Fuel
    Guitar Hero: Metallica
    Mafia II
    This Is Vegas
    Tom Clancy's EndWar
    Tom Clancy's H.A.W.X.
    Wheelman
    .....
    ..
    Call of Duty ๖ ????
    NFS ภาคต่อไป 555

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

โหดโคตร เหมือนว่าเราจะเล่นเป็นตัวร้ายเลยแฮะ

OverclockZone Member ckdh's Avatar

ผมฟังรายละเอียดที่ผู้สร้างเกมออกมา พล่าม ให้ฟังจับใจความได้ว่า พระเอกถูกดัดแปลงพันธุกรรมในร่างกลายจนมีความสามารถผิดธรรมชาติโดยที่ตัวเราสูญเสียความทรงจำต่างๆและไล่ล่าหาความความเป็นมาของตัวเอง
    Alex(ตัวเอก)มีความสามารถในการดูดกลืน DNA ของทุกๆสิ่งที่มีเลือดมาเพื่อเพิ่มความสามรถให้กลับตัวเองและยังดูดเอาความทรงจำของคนที่ถูกดูดกลืนมาด้วย ตัวเอกจะมีทั้งความดีและชัวอยู่ในตัวเองซึ่งขึ้นอยู่กับเราว่าจะเล่นไปในแนวใหน -*- เป็นเกมที่ตอนแรกจะวางขายปลายปี 2008 แต่เลื่อนออกไปเป็น ต้นปีถึงกลางปี 2009 เซงมาก
    เกมนี้ลงเครื่อง PC PS3 XBOX360 ครับไม่รู้ว่ามาเมืองไทยจะโดนแบนรึเปล่ากลัวมาก ตั้งตารอนะเนี่ย-*-

OverclockZone Member nalin's Avatar

น่าเล่นดีครับ

OverclockZone Member Boban's Avatar

นัยนึง เค้าคือ เดสมอนด์ ไมล์ ที่มีตาเหยี่ยวและโดน ดร.วิดิช ฉีด ยาโปรโตไทป์ เข้าไป

ทำให้ มีพลังเหนือมนุษย์ และต้องทำภารกิจเหมือนต้นตระกูล Altair ที่ไล่ฆ่าพวกตัวแสบสมัยยุคครูเสด

อิอิ

OverclockZone Member Kengjeed's Avatar
    บางกรวย-ไทรน้อย

แหล่ม

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

กำ โวดีโอคลิปเเล้วสุดยอดมากอ่ะเกมนี้น่าเล่นมากๆๆอ่ะ

ปล.ผมไม่รุจักเกมนี้มาก่อนแต่ส่วนตัวผมว่ามันสุดยอดมากๆ
    Last edited by YaKuZiA; 1 Oct 2008 at 22:34:13.

OverclockZone Member nares2142's Avatar

ผมว่าคงโดนแบนยิ่งกว่า GTA อีก

OverclockZone Member HolyShit's Avatar

น่าเล่นครับ

OverclockZone Member sarah789's Avatar

18+ ไหมน้ออ...

assasin creed 2 หรอครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks