overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: มีงบ 4,000 บาท รบกวนแนะนำ mp3 ที่มีคุณสมบัติดังนี้.........

OverclockZone Member MegaZawa's Avatar

Default มีงบ 4,000 บาท รบกวนแนะนำ mp3 ที่มีคุณสมบัติดังนี้.........

ตอนนี้ว่าจะหา mp3 ให้แฟนเป็นของขวัญวันเกิดฮะ มีงบ 4,000 บาทครับ แต่ Spec ที่ต้องการคือ

1. เสียงดี
    2. ฟังวิทยุ FM ได้ save คลื่นได้
    3. พวกอุปกรณ์เสริมหาซื้อง่าย เช่น ปลอกซิลิโคน สติกเกอร์กันรอย และอื่นๆ
    4. ใช้งานง่ายเพราะแฟนผมความรู้เรื่องคอมระดับเทพ(อิอิ ประชดฮะ)
    5. อ่านไทยได้
    6. ทนทาน (อันนี้สำคัญ แฟนผมก็เทพเรื่องรักษาของเหมือนกัน)
    7. ขนาดเล็กหน่อยก็ดีครับ

เรื่อง ความจุของตัวเครื่อง เท่าไหร่ก็ได้ครับแต่ไม่อยากให้น้อยกว่า 2 GB

ท่านใดมีข้อแนะนำดีๆช่วยบอกกล่าวด้วยนะครับ จะมือหนึ่ง หรือ มือสองสวยๆผมก็ไม่เกี่ยงนะฮะโพสกระทู้ของท่านไว้แล้วผมจะแวะไปชม

OverclockZone Member

SAMSUNG YP-T10 ครับ

เหมาะกับผู้หญิงจริงๆ

ได้ทุกอย่างที่ว่ามา

แล้วยังสวยด้วยครับ

...

ผมขาย iriver E100 2 GB มือ 1 ยังไม่ได้แกะกล่องเลยครับ เล่น mp4 ได้ ราคา 3500 ครับ
    สนใจติดต่อ 089-444-2230 ได้ครับ

OverclockZone Member mukata's Avatar

แนะนำอีกตัวนะ meizu M3 บางดีน่าจะเหมาะกับผู้หญิง ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ห้อง HiFi Market ดูนะครับ

OverclockZone Member chaicomics's Avatar

Quote Originally Posted by mukata View Post
    แนะนำอีกตัวนะ meizu M3 บางดีน่าจะเหมาะกับผู้หญิง ลองเข้าไปหาข้อมูลที่ห้อง HiFi Market ดูนะครับ
    เห็นด้วย เพิ่งได้มาตัว กระทัดรัดดี เสียงดี ราคาเบา

ตอนไปงานcomworldที่พารากอนอ่าคับ ร้านbig camera มันมี i river H10 20GBแค่ 2990เองผมยังอยากได้เยย
    พี่ผมดันไปเอา6กิกมา
    เวงกำจิงเรา

OverclockZone Member sikkyjung2's Avatar

สนใจ MP3 Mickey ไหมอ่ะคะ พอดีเราขายอยู่อ่ะ ของดิสนีย์

ราคา 1500 บาท

ติดต่อได้นะคะ Mickey_minnie_zic@hotmail.com

OverclockZone Member song4love's Avatar

Sumsung YP-T10 <----เสียงดีพอตัว เบสตูมตาม ฟังสนุกดี ตอบความต้องการคุณได้ครบ ศูนย์บริการหาง่าย
    I-River E100 <---แนวเสียงคล้ายๆซัมซุง ถ้ารับได้กับของมือ 2 และไม่มีศูนย์ไทยแล้ว(เจ็บเซ่นเลิกแล้ว เจ้าใหม่ไม่รู้ว่าใคร) ก็น่าสน ตอบความต้องการคุณได้ครบเช่นกัน
    Meizu M3 <---- ถ้าชอบเสียงใสๆ ตัวนี้น่าจะดีกว่า 2 ตัวด้านบนเพราะใช้ชิปฟิลลิป ความทนทานผมไม่รู้ไม่เคยใช้ เคยใช้แต่ E3 ศูนย์ไทยห่วยมาก ตอบความต้องการคุณได้ครบเช่นกัน
    Iriver H10 20GB<---ถ้าแฟนคุณชอบ MP3 ตัวใหญ่ๆขนาด O2 Atom ตัวนี้ก็ดีครับ ผมใช้ต่อกับลำโพงคอมฟังที่บ้านอยู่ขี้เกียจพกหนักเกิน
    MP3 Mickey<---ถ้าเป็นของแท้(Iriver) เสียงจะเหมือน Meizu E3 ที่ผมเคยมีเพราะใช้ชิปตัวเดียวกัน แต่ตัดทิ้งได้เลยเพราะมันไม่มีวิทยุ

ถ้าผมซือให้แฟน ผมเลือกซัมซุงครับ เพราะผู้หญิงจะจู้จี้มากถ้าของเสียหรือเกิดไม่ดีขึ้นมา
    แต่ถ้าซื้อฟังเองผมเลือก M3 ครับเพราะผมยังไม่เคยลอง ส่วน E100 ผมมีตัว 8 GB แล้วแต่ไม่ขาย 5555

krytong's Avatar

Sumsung YP-T10อยากขายพอดีราคาพิเศษpmถามได้

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ตามท่าน song4love กระจ่างดี อิอิ
    เพิ่ม iriver T10 กับ Meizu M6 + Ipod Shuffle ครับ

OverclockZone Member jaesecondhand's Avatar

ผมแนะนำครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=339099

OverclockZone Member ERIN's Avatar

Meizu M3 เปลี่ยน ID Tag เป็น.... อะไรไม่รู้จำไม่ได้ โชว์ภาษาไทยครับ เสียงดีปรับได้เยอะ หูแถมก็เสียงดีนะครับ ไม่ขึ้เหร่ ใครจะซื้อถูใหม่ให้น้องเหมยซู ต้องพกสัก1200 ขึ้นละ หูเค้าเสียงโอเคเลยละ

ipod เลยครับ

Default เต็มที่ไปเลย

Quote Originally Posted by MegaZawa View Post
    ตอนนี้ว่าจะหา mp3 ให้แฟนเป็นของขวัญวันเกิดฮะ มีงบ 4,000 บาทครับ แต่ Spec ที่ต้องการคือ

1. เสียงดี
    2. ฟังวิทยุ FM ได้ save คลื่นได้
    3. พวกอุปกรณ์เสริมหาซื้อง่าย เช่น ปลอกซิลิโคน สติกเกอร์กันรอย และอื่นๆ
    4. ใช้งานง่ายเพราะแฟนผมความรู้เรื่องคอมระดับเทพ(อิอิ ประชดฮะ)
    5. อ่านไทยได้
    6. ทนทาน (อันนี้สำคัญ แฟนผมก็เทพเรื่องรักษาของเหมือนกัน)
    7. ขนาดเล็กหน่อยก็ดีครับ

เรื่อง ความจุของตัวเครื่อง เท่าไหร่ก็ได้ครับแต่ไม่อยากให้น้อยกว่า 2 GB

ท่านใดมีข้อแนะนำดีๆช่วยบอกกล่าวด้วยนะครับ จะมือหนึ่ง หรือ มือสองสวยๆผมก็ไม่เกี่ยงนะฮะโพสกระทู้ของท่านไว้แล้วผมจะแวะไปชม
    http://www.pantipmarket.com/electron.../E8140179.html
    ที่นี่เลยครับถ้าสนใจ

Quote Originally Posted by cpsn View Post
    ipod เลยครับ
    ipod มันฟังวิิทยุ ไม่ได้นิครับ

Bookmarks

Bookmarks