Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มพลัง powercolour 1950 pro extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มพลัง powercolour 1950 pro extreme

หลังจากได้มา ภาพสวยมากและเล่นเกมส์จริงลื่นไหลไม่เสียอารมณ์ แต่ดูเหมือนเบ็นมาร์กซ์แต้มจะดูน้อยไปนิด ก็เลยจัดไฟ VCORE ให้มันอีกหน่อยเป็น 1.35V ด้วย CONDUCTIVE PEN ก็ได้แต้มมาอีกหน่อย
    SYSTEM
    C2D E6600 @430X9 VCORE 1.55v
    D5W DH DELUXE MCH PENCIL MOD
    G.SKILL HZ รุ่นเล็ก 512x2 3-4-5-8 1:1 @ 2.47V
    เดิม O/C ได้ 655 เป็น 685 ก็ได้ไม่เยอะเท่าไหร่ ไอ้เจ้าภาคจ่ายไฟมันร้อนมาก

VMOD ตามข้อมูลจาก VR-ZONE ครับ
    Last edited by m-1; 23 Jan 2007, 13:42:04.

ต่อครับ

Comment

เอาไว้เป็นแนวทางสำหรับท่านทีมี power color และ ASUS เพราะภาคจ่ายไฟเป็นแบบ DIGITAL เหมือน ๆ กัน ซึ่งไม่สามารถเพิ่มไฟจาก ATITOOL ได้ เท่าที่ทราบต้อง VMOD ล่ะครับ วิธีนี้ ไม่หมดประกันเพราะสามารถลบปากกาตัวนี้ได้ง่าย ๆ และ VMODได้ถึง 1.6 V แต่ความร้อนตัวภาคจ่ายไฟร้อนมาก ซิงค์ผมเอาไม่อยู่ จุดที่ดีที่สุดคือ 1.35V นี่ล่ะครับ

Comment

ผมเชื่อว่าถ้าพี่ M ปล่อย X1950Pro + 7900GT แล้วไปสอย 8800GTS มาแรงกว่าเห็นๆครับ อิอิ

Comment

แรงมากครับ

Comment

แรงดีครับ

Comment

สุดยอดไปเลยครับ

Comment

จะแรงกันไปถึงไหน

Comment

โอ้ย แรงกันไม่หยุดไม่ยั้ง

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
                    ผมเชื่อว่าถ้าพี่ M ปล่อย X1950Pro + 7900GT แล้วไปสอย 8800GTS มาแรงกว่าเห็นๆครับ อิอิ
                    เล่นเกมส์ที่ความละเอียด 1280*1024 เปิดสุด ก็ลื่นดีแล้วอ่ะ มี fear ภาคเสริม ที่หน่วงไปหน่อย MIN 26 FPS แต่แรมระบบน้อยไปหน่ะ ว่าจะเพิ่มแรมเป็น 2g ก่อน DX10 ค่อยว่ากัน ว่าแต่ว่า X1950Pro + 7900GT แลกกับ 8800 GTS มีใครเอาบ้างอ่ะ

Comment

Originally posted by zild View Post
                      จะแรงกันไปถึงไหน
                      อยู่ว่าง ๆ ไม่มีไรทำครับ ใช้คอมพ์แบบซื้อมาแล้วไม่ได้คล็อกไม่ได้โมทำไม่ได้ครับ

Comment

ฟากกระทู้หน่อยคับพี่ M
                        http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=29762

Comment

พี่ M ผมไปดู Spec แล้วซาวออนบอดของ P5W64 WS เป็นตัวเดียวกับที่ใช้ใน Comando แล้วก็ Striker Extreme เป็นของ ADI อ่ะส่วนของ P5W DH เป็นของ Realtec << พิมพ์ถูกเปล่าหว่า - -

Comment

อืมม ครับ แล้วเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ลากเพิ่มได้อีกป่ะ หรือยังไม่ทันไปต่อ แรมแยกชิ้นส่วนซะก่อน

Comment

Working...
                            X