Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม firefox ผมถึงเข้า overclockzone ยากเย็นจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม firefox ผมถึงเข้า overclockzone ยากเย็นจังครับ

ปกติผมใช้ firefox เล่นครับที่นี้เมื่อประมาณ สัปดากว่าๆเริ่มผิดปกติคือ firefox ผมเข้า
    overclockzone ยากมากๆถึงขนาดหลุดเลย net 512 นะ ลองใช้ ie ดูก็เข้าปกติอ่ะ
    เลยสงสัยว่าเกิดจากอะไร
    firefox เข้า web อื่นปกตินะครับรวดเร็วเหมือนเดิมยกเว้น overclockzone( อืด+error )

ผมใช้ FF3.0.3 เร็วปกติ

ลองถอดตัวเดิมออก

แล้วลง FF ตัวล่าสุดดิคับ(ล่าสุดV.3.0.3)

Comment

เป็นที่บอร์ดมั้งครับ
      คนมันเยอะนิ

ผมลองเข้ามาสักตี 3 นี่ ลื่นหัวแตกเลยครับ กดปุ๊บเข้าปั๊บ
      Last edited by Newewiw; 3 Oct 2008, 02:54:57.

Comment

เหมือนลายเซ็นอ่ะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ของผมก็ปกตินะครับ

Comment

เวปอื่นคนเยอะก็เข้าเร็วนะอย่างเวป online-station ก็เร็วดีเป้นที่serverรึป่าว
              คงไม่ใช่ที่คนเยอะอย่างเดียวหรอก

Comment

Originally posted by tower View Post
                ปกติผมใช้ firefox เล่นครับที่นี้เมื่อประมาณ สัปดากว่าๆเริ่มผิดปกติคือ firefox ผมเข้า
                overclockzone ยากมากๆถึงขนาดหลุดเลย net 512 นะ ลองใช้ ie ดูก็เข้าปกติอ่ะ
                เลยสงสัยว่าเกิดจากอะไร
                firefox เข้า web อื่นปกตินะครับรวดเร็วเหมือนเดิมยกเว้น overclockzone( อืด+error )

ของผม net 2M ก็เป็นเหมือนคุณเลยแหะ IE ปกติ แต่ FF ต้อง refresh สัก 2ครั้ง ถึงได้

หุหุ

ก่อนหน้านี้ไม่เป้นไรเหมือนกัน

Comment

เป็นจนชินแล้วครับไม่รู้ว่าเน็ทเราหรือบอร์ดเค้า -..- ก็เลยชั่งมันกด F5 สัก 2-3 ทีถ้าไม่ขึ้นก็ไปทำอย่างอื่นว่างๆค่อยมากดใหม่

ปล.บทมันจะใช้ได้ก็ปกติทุกอย่างวิ่งปรู้ดๆแต่วันดีคืนดีมันก็ Time out เอาดื้อๆ -...-

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                    เป็นจนชินแล้วครับไม่รู้ว่าเน็ทเราหรือบอร์ดเค้า -..- ก็เลยชั่งมันกด F5 สัก 2-3 ทีถ้าไม่ขึ้นก็ไปทำอย่างอื่นว่างๆค่อยมากดใหม่

ปล.บทมันจะใช้ได้ก็ปกติทุกอย่างวิ่งปรู้ดๆแต่วันดีคืนดีมันก็ Time out เอาดื้อๆ -...-

เช่นกันคับ

http://www.youtube.com/v/TR9swxDq4_Q...fcf&hl=en&fs=1

Comment

บอร์ด OCZ คนใช้เยอะเลยอืดครับ เป็นเหมือนกันทุกคน

ถ้าคนใช้น้อย ก็ลื่นปกติครับ

Comment

Opera ยังเข้าได้ แต่จะออกอาการอืดๆ ต้องรอนานๆ

Comment

ใช้เหมือนกันครับ
                          เข้าง่ายกว่าปลอกกล้วยอีกครับ(เค้าเนตมือถือด้วยนะจ๊ะ)

Comment

Working...
                          X