Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ E8400 EO ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ E8400 EO ครับ

E8400 EO ลากไฟเดิมได้ถึง 4 ป่าว แล้วความร้อนเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

ไม่ถึงครับ ถ้าเพิ่มเล็กน้อยถึงจะเสถียรจริงๆ

Comment

แล้วความร้อนน้อยกว่าตัว co มากปะครับ

Comment

มาเอาความรู้ อิอิ

Comment

Originally posted by puyblackdog View Post
          แล้วความร้อนน้อยกว่าตัว co มากปะครับ
          ร้อนน้อยกว่ามากครับ ถ้าจะให้บอกเป็นตัวเลขก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน

จริงๆแล้วถ้า ghz เท่ากัน C0 จะแรงกว่าเล็กน้อยในงานบางอย่าง เนื่องจาก cache E0 timing หลวมกว่าตัว C0

Comment

แต่บางตัวถึงนะครับไฟเดิม เห็นมีท่านนึงเทสไว้ในบอร์ดกับ DFI P35

Comment

แล้วแต่ CPU ตัวนั้นครับแต่ละตัวไม่เท่ากันหรอก

Comment

มาดูครับ มีแต่ C0 (เพิ่งขายไป)

ความแรงตามลายเซ็นต์ (คลิกเบาๆ อายเค้าลากได้น้อย >_<")

Comment

ที่พันทิพย์ร้านไหนมีขายบางครับ อยากเหมืองกัง
                  Last edited by Dream Thrater; 1 Oct 2008, 20:48:29.

Comment

รอดูความแรงรับ

Comment

ใช้E0เหมือนกัน รบกวนคำถามนึงครับ ผมลากไปที่3.8ไฟ1.3อุณภูมิเวลาเล่นไครซิสพุ่งไปที่65-67องศา
                      1.มันร้อนไปไหมครับ
                      2.ไฟเท่าไหร่ดีถ้าจะลาก3.8-4.0

Comment

ของผมซิ้ง 120 extream E8400 E0 @ 3.8G ไฟ 1.28 (ต่ำสุดแล้วเสถียรคับ)
                        ความร้อนต่ำสุดไม่เกิน 40
                        ความร้อนสุดสุดไม่เกิน 60 คับ

Comment

ไฟเดิมๆ 4G ชิวๆ .... (EP45-DS3R + TrueBlack)

Comment

Originally posted by dears View Post
                            ไฟเดิมๆ 4G ชิวๆ .... (EP45-DS3R + TrueBlack)
                            ไว้ 6G ไฟเดิม ค่อยเอาโชว์นะ

Comment

Originally posted by xecution View Post
                              ใช้E0เหมือนกัน รบกวนคำถามนึงครับ ผมลากไปที่3.8ไฟ1.3อุณภูมิเวลาเล่นไครซิสพุ่งไปที่65-67องศา
                              1.มันร้อนไปไหมครับ
                              2.ไฟเท่าไหร่ดีถ้าจะลาก3.8-4.0
                              ผมว่า CPU แต่ละตัวมันมีจุดกินไฟที่ต่างกัน ทั้ง C0 / E0 (แม้ว่าจะ week เดียวกัน)

Originally posted by veera3000 View Post
                              ของผมซิ้ง 120 extream E8400 E0 @ 3.8G ไฟ 1.28 (ต่ำสุดแล้วเสถียรคับ)
                              ความร้อนต่ำสุดไม่เกิน 40
                              ความร้อนสุดสุดไม่เกิน 60 คับ
                              กำลังดีครับ ใกล้เคียงกันกะผม (แต่ผม C0)

Comment

Working...
                              X