Announcement

Collapse
No announcement yet.

4670 IceQ ผม เล่นCrysis lag มากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CPU สิครับ MB ธรรมดาๆ ก้ได้ครับ ถ้าไม่ overclock

Comment

ของผม 3650top Crysis WARHEAD
      ยังได้ All มีเดี่ยมเลยคับ // ผมว่านะ ไม่น่าจะเปนที่การ์ดแล้วหล่ะคับ

Comment

ผม3650ซัฟฟาย512 เล่น Gear of war แล๊คทั้งเกมส์เลยไม่รู้เป็นไร Crysisเนี่ยลื่นเลยไม่เข้าใจ- -

Comment

3850 IceQ ปรับ High ที่ 1024 ไม่เปิด AA เล่นได้ แต่หนืดนิดหน่อยครับ ประมาณ 25 เฟรมโดยเฉลี่ย แต่ไม่มีอาการค้่าง หรือชะงักเป็นช่วงก็ใช้ได้แล้วสำหรับผม

Comment

C2D E7200 2.53 + HIS 4670 (No Turbo & No Overclock) RAM 2 GB M/B ASUS P5Q

จะเอาอยู่ป่าวอะคับ แล้วปรับได้ประมาณไหนครับผม

ไม่รุจะแรงพอรึเป่าน้อ

Comment

ผมเพิ่งถอยมาวันนี้ ลองเทสไครซิส
              1280*1024 All high noaa ได้มาประมาณ25-35เฟรม เล่นได้สบายๆครับไม่มีหน่วง cpu4500

Comment

Pentium D นี่ครับ

ถ้าใช้ Vista RAM 2 GB ก็ไม่พอ นะครับ

Comment

เคยเล่่นอยู่ก่อนขายการ์ดจอ Sapphire HD3850 256MB cpu 5200+ Mainboard ECS A780 Mem 2GB corsair Dual คล็อกไปที่ 3.1 Ghz ปรับสูงสุด AA2x ใน XP 25-30 Fps แต่การ์ดจอก็ OC นะคะ ใช้ Auto Tune ของ ATI Overdrive ก็คิดว่าลื่นนะคะ ภาพสวยอีก

Comment

เคยเล่่นอยู่ก่อนขายการ์ดจอ Sapphire HD3850 256MB cpu 5200+ Mainboard ECS A780 Mem 2GB corsair Dual คล็อกไปที่ 3.1 Ghz ปรับสูงสุด AA2x ใน XP 25-30 Fps แต่การ์ดจอก็ OC นะคะ ใช้ Auto Tune ของ ATI Overdrive ก็คิดว่าลื่นนะคะ ภาพสวยอีก

Comment

AMD 4200+ OC ไป 2.85 GHz แรม 2Gb HIS 4670 ปรับสุด บน XP ถือว่าลื่นน่ะ ผมว่า

Comment

ขนาด Athlon XP ยังเล่นลื่นกว่านี้เลยนะ

อาจเป็นที่ Driver ด้วยครับ ลองลง 8.9 ดู

Comment

8.9 ลงไม่ได้เพ่ ตอนนี้ลงได้แต่ในแผ่น ต้องรอ 8.10

สงสัยเป็นที่ CPU + MB อ่อนเกิน ได้เวลาเปลีี่ยนละ เปลี่ยนทีละชิ้นๆ จนใหม่หมด - -

Comment

CPU งัดไม่ออก

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                              8.9 ลงไม่ได้เพ่ ตอนนี้ลงได้แต่ในแผ่น ต้องรอ 8.10

สงสัยเป็นที่ CPU + MB อ่อนเกิน ได้เวลาเปลีี่ยนละ เปลี่ยนทีละชิ้นๆ จนใหม่หมด - -
                              http://downloads.guru3d.com/DNA-ATI-...load-2080.html
                              ลองอันนี้ดูจิ 8.9 ตัวโม
                              ยังไม่มีการ์ดให้ลองเลย รอเคลม ได้วันจันทร์ เวงจริง T T

Comment

ของผมลื้นตลอด เปิด AA แล้วด้วย

Comment

Working...
                                X