Announcement

Collapse
No announcement yet.

Belkin Wireless N ต่อเน็ตไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Belkin Wireless N ต่อเน็ตไม่ได้

มีข้อข้องใจอยากจะถามเพื่อนๆดังนี้ครับ
    ก่อนอื่นผมใช้เน็ต TOT 1.5 M แล้วใช้ adsl modem ของ Billion 5210S ที่แถมมาน่ะครับ ก็ใช้งานได้ตามปกติ แล้วไปซื้อ Belkin Wireless N มาใช้แทนก็สามารถต่อได้ที่ความเร็ว 1.5 M โดยไปดูที่หน้า status ของตัวเราเตอร์ หลังจากนั้นเพิ่งไปอัพสปีดเป็น 2 M มาวันก่อน ลองใช้ตัว Billion 5210S ต่อแล้วเช็คสปีดปรากฎว่าสามารถต่อได้ 2 M (2048 K) ตลอด แต่พอเปลี่ยนใช้ Belkin Wireless N ต่อบ้างความเร็วในการเชื่อมต่อกลับไม่เท่ากันในแต่ละครั้งและสามารถต่อได้แค่ 1 - 1.5 M เท่านั้น จะมีบางครั้งที่ต่อได้ 2 M แต่แป๊ปเดียวก็หลุดและต่อใหม่ก็ได้ความเร็วตกลงมามาก ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพอจะทราบสาเหตุบ้างไหมครับ หรือต้องไปเซ็ตอะไรใหม่ที่ตัว Belkin น่ะครับ ขอบคุณมากครับ
Working...
X