Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS Geforce GTX 750 Ti 2048MB GDDR5 (ทำไม cpuz ถึงแสดงแค่ 1024MB) มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS Geforce GTX 750 Ti 2048MB GDDR5 (ทำไม cpuz ถึงแสดงแค่ 1024MB) มีรูป

วันนี้ไปเคลมตัวการ์ดจอที่ scanner ได้ตัวใหม่ๆมาเลย พอประกอบเสร็จแล้ว มีข้อสงสัยครับ

ASUS Geforce GTX 750 Ti 2048MB GDDR5 (ทำไม cpuz ถึงแสดงแค่ 1024MB)

ปกติต้องแสดง 2048MB ไม่ใช่หรือครับ ในรูปจะแสดงแค่ 1024MB

เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ (ก่อนหน้าไม่ได้สังเกตุว่าเป็น 1024 หรือ 2048)

รบกวนด้วยครับ

?
    Attached Files

scanner จ้าวแห่งของวนซ่อม
    เคลมแล้วได้ตัวSNเดิมคิดว่าผมจำไม่ได้ถึงจะทำความสะอาดใหม่ก็เถอะ

gpuz ดูแบบนี้ก็ได้ครับ
    Last edited by mski03; 7 Apr 2015, 00:56:13.

Comment

ใช้โปรแกรม GPU Z ดูอีกทีนะ

Comment

cpu z เวอรเก่าไปเปล่าของเราก็ดูในช่องนั้นอะเป็น0เลย ดูในgpu z เอานะ

Comment

Originally posted by nongkool View Post
          cpu z เวอรเก่าไปเปล่าของเราก็ดูในช่องนั้นอะเป็น0เลย ดูในgpu z เอานะ

Comment

GPU Z ดูครับ
            GTX TITAN ผมดูใน cpu z ยังโชว์ 4095 เอง

Comment

cpuzมันก็ใหม่ล่าสุดแล้วละครับนั่น แต่อย่าไปคาดหวังกับความถูกต้องของมันในการดูข้อมูลการ์ดจอครับ ชื่อมันก็บอกตัวมันเองอยุ่แล้ว

Comment

หาสาเหตุไม่ได้ เลยลงวินโดวใหม่
                โชว์ 2xxx แล้วครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Comment

Working...
                  X