Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LG ตัวไหนที่ ความแม่นยำของสีเทียบกับ ultra shrap ของ dell ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LG ตัวไหนที่ ความแม่นยำของสีเทียบกับ ultra shrap ของ dell ได้บ้างครับ

จอ LG ตัวไหนที่ ความแม่นยำของสีเทียบกับ ultra shrap ของ dell ได้บ้างครับ ปัจจุบันใช้ U2412M

ตอนนี้เล็งๆกำลังจะซื้อจอใหม่ครับ ผมใช้ dell ultrasharp มาตลอดในการทำงาน ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนจอใหม่ให้ใหญ่ขึ้น อยากได้ซํก 27 นิ้ว หรือ จอแบบ 21:9 กำลังตัดสินใจอยู่

ทีนี้อ่านหาข้อมูลปรากฏว่า Dell ใช้ panel ของ LG เป็นหลัก

ซึ่งถ้าเป็นยังงั้น LG ก็น่าจะมีรุ่นที่เป็น Professional ขายบ้าง แต่ผมไม่ชัวร์ว่ามีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ที่สเปคใกล้เคียงหรือดีกว่า ultrasharp

ขอบคุณครับ

ปล.หลังจากซื้อมาผมใช้ spyder ในการ calibrate สีอีกทีนึงครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองหาข้อมูลต่อดู

Comment

เดลล์ตัวที่ท่านใช้มันแค่ 82 LG นี่ 99 เลยนะคับ

Comment

Originally posted by slate View Post
        เดลล์ตัวที่ท่านใช้มันแค่ 82 LG นี่ 99 เลยนะคับ
        แล้วถ้าจอ U2410 นี่ค่าสีเท่าไหร่อ่ะครับ (จำดไ้ตอนนั้นซื้อมาแพง ตอนนี้พังไปแล้ว)

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
          แล้วถ้าจอ U2410 นี่ค่าสีเท่าไหร่อ่ะครับ (จำดไ้ตอนนั้นซื้อมาแพง ตอนนี้พังไปแล้ว)
          110 คับ !!

Comment

ขอบคุณครับท่านน

ประกัน lg นี่ดีไหมครับ เทียบกะ dell

Comment

เคยคุยกับเซลล์นะ เค้าบอกว่าให้ยกไปที่ศูนย์บริการใกล้บ้านท่านเลย จะดีที่สุด ซ่อมได้เค้าจะซ่อมให้เลย ถ้าซ่อมไม่ได้ก็จะทำเรื่องเครมเปลี่ยนให้เลยคับ

Comment

Working...
              X