Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอกระตุกครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ (ไม่รู้จริงๆครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอกระตุกครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ (ไม่รู้จริงๆครับ)

คือตอนผมลากเม้าไปมาแล้วสักพักมันมีอาการ delay ของตำแหน่งเม้าส์ประมาณ 2 วินาทีครับ
    เป็นถี่มากเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ส่วนเครื่องที่ใช้ก็คือ
    athon 64 3000+ 940
    asrock AM2nf6g
    ram corsair 512/667
    harddisk 80/7200 sata2 seagate
    จอ lcd acer 1617 17นิ้วครับผม

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ลงไดร์เว่อร์การ์ดจอหรือยังครับ

Comment

ลงแล้วครับผม

ลงแล้วครับ

Comment

ตอนที่มันกระตุกนี่ ไฟ LED ที่ฮาร์ดดิสก์อ่านรึเปล่าครับ?

ถ้ามันอ่านถี่ๆ แสดงว่าเครื่องคุณกำลังรันอะไรสักอย่างอยู่ ลองตรวจดูที่ task manager นะครับ

Comment

ว่ากันว่า "กระตุกขวาร้าย กระตุกซ้ายดี"ครับ... - -"a

Comment

ลองปรับลดค่า solution ลง สิครับ ตั้งใวสูงเกินไปหรือป่าว

Comment

ไฟไม่ขึ้นครับ

Comment

Working...
              X