Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการเดินลูปแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการเดินลูปแบบนี้

ปัจุบัน ใช้setจีน 3/8
    ทางเดินน้ำ ถังพัก > หม้อ1ตอน(อลูมิเนียม) > cpu > หม้อ2ตอน(อลูมิเนียม) > ถังพัก idle 40-50
    เล่นเกมส์ออกมา 60-70ปลาย ห้อง38องศา(แล้วแต่วัน) (ถ้าเปิดแอร์ idle 30-40 )

อนาคต
    กำลังจะเปลี่ยนเนื่องจากซื้อหม้อทองแดงของ magicool 3ตอนมาแล้ว และจะเปลี่ยนเป็น 1/2
    ถังพัก > บล็อคการ์ดจอ > หม้อ 3 ตอน > cpu > ram > ถังพัก

แบบใหม่ที่ผมจะจัดแบบนี้ถือว่า ok มั้ยครับ
    น้ำที่ออกมาจาก CPU จะทำให้ ram ร้อนไปด้วยมั้ยครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย

รูปปัจจุบัน
    Last edited by perthkub; 7 Apr 2015, 22:22:40.

ใช้ cpu ตัวไหนแล้ว oc ไปเท่าไหร่หรือใช้เดิมๆ ห้อง38 แต่ฟูลโหลด100% แค่ 60- 70 นี่ถือว่าเย็นเทพๆเลยนะคับนั่น ชุดผมยังทำไม่ได้เลยอ่ะ บ่องตง

ปล...รายละเอียดไม่บอกสักอย่าง เดายากคับ

Comment

Originally posted by slate View Post
      ใช้ cpu ตัวไหนแล้ว oc ไปเท่าไหร่หรือใช้เดิมๆ ห้อง38 แต่ฟูลโหลด100% แค่ 60- 70 นี่ถือว่าเย็นเทพๆเลยนะคับนั่น ชุดผมยังทำไม่ได้เลยอ่ะ บ่องตง

ปล...รายละเอียดไม่บอกสักอย่าง เดายากคับ
      อลูมิเนียม มันเย็นกว่าทองแดงไม่ใช้เหรอครับ แต่มันกัด ทองแดงด้วยนิ

-ส่วนเจ้าของกระทู้ผมว่าตอนเปลี่ยนเป็นหม้อ3ตอนแล้ว หาหม้อ1ตอนมาใส่ก่อนเข้า กาด ลูปแบบท่านมันก็โอเคนะครับ
      แต่ว่ามันไม่มีจุดเกินความเย็นมีแต่ระบายความร้อนออกอย่างเดียว ผมก็ไม่เก่งแต่จากผมลองมันเย็นกว่า5-10องศาเลย

Comment

มันจะกัดไม่กัด เย็นไม่เย็น ละมันมาเกี่ยวกับข้อความอะไรของผมหรอคับ คนสมัยใหม่นี่ ยิ่งพูดยิ่ง งง

Comment

fullload คงไม่ 100% อธิบายพลาดไปเองครับ หมายถึงเล่นเกมส์แล้วพับจอมาเช็ค LOL CS:GO DOTA2 ปรับสูงหมด เล่นออกมาก็ประมาณ 60-70ปลายๆครับ ขอโทษด้วยครับอาจทำให้เข้าใจผิด

Cpu : intel G3258 @4.5GHz Oc. 1.3 Vocre
          Mainboard : Asus H97 progamer
          Vga : GIGABYTE GTX 680
          Ram : Corsair vengeance blue ddr3 1600mhz 8gb
          Psu : Corsair Vs 650W
          Last edited by perthkub; 7 Apr 2015, 22:27:54.

Comment

Last edited by perthkub; 7 Apr 2015, 22:35:20.

Comment

อ่อคับ ถ้าแบบนี้ น่าจะปกติของชุดจีนแหละ ของผม 2500k@5.0 พัดลม14*3@1200รอบ เล่นเกมส์ส่วนมากไม่เกิน 60 แต่ห้องผมมันไม่ร้อนนะแค่ 30-31

ทีนี้ลูปใหม่ ถึงจะใช้ หม้อ3ตอนใบเดียว กับสายที่ใหญ่ขึ้น แต่ท่านมีเพิ่ม การ์ดจอกับแรม ผมว่ามันไม่น่าจะเย็นขึ้นนะ

Comment

Originally posted by slate View Post
                มันจะกัดไม่กัด เย็นไม่เย็น ละมันมาเกี่ยวกับข้อความอะไรของผมหรอคับ คนสมัยใหม่นี่ ยิ่งพูดยิ่ง งง
                โดนว่าเลยT_T

Comment

Originally posted by kyandkyand View Post
                  โดนว่าเลยT_T
                  ป่าวค๊าบบบ ผมแค่งงเฉยๆ

Comment

อ่อคับ ถ้าแบบนี้ น่าจะปกติของชุดจีนแหละ ของผม 2500k@5.0 พัดลม14*3@1200รอบ เล่นเกมส์ส่วนมากไม่เกิน 60 แต่ห้องผมมันไม่ร้อนนะแค่ 30-31

ทีนี้ลูปใหม่ ถึงจะใช้ หม้อ3ตอนใบเดียว กับสายที่ใหญ่ขึ้น แต่ท่านมีเพิ่ม การ์ดจอกับแรม ผมว่ามันไม่น่าจะเย็นขึ้นนะ
                    ขอบคุณครับแต่ถ้าเพิ่ม 1ตอน ก่อนเข้า การ์ดจอ(ออกจากถังพัก) แบบที่ท่าน kyandkyand จะokเลยใช่มั้ยครับ.

แล้วน้ำที่ออกจาก cpu(มันร้อน)ไปผ่านแรม จะเป้นอะไรมั้ยครับ แรมจะร้อนไปด้วยหรือเปล่า (ไม่เคยใช้บล็อคแรม)

Comment

ถัง>การ์ดจอ>1ตอน>cpu>ram>หม้อ3ตอน แบบนี้น่าจะโอกว่า ลูปสวยกว่า ผมเดาเอาจากรูปนะคับ

ส่วน น้ำจาก cpu ไป แรม อันนี้ไม่เป็นไรคับ น้ำ มันจะร้อนเท่าๆกันทั้งระบบ เอาว่าความร้อนก่อนเข้าหม้อกับตอนออกจากหม้อ ต่างกันแค่ 1-2c เท่านั้นคับ

Comment

อย่าลืมเรื่องความร้อนสะสมของMBด้วยนะครับ แน่นขนาดนั้น การโฟลของอากาศภาศในเคสก็สำคัญนะครับ
                        ลูปยาวๆ วางม่อดีดี แท๊งใหญ่ ผมว่าโอเคนะ

Comment

ผมว่าแรมไม่น่าใส่นะ ปกติมันก็ไม่ร้อนอะไรเท่าไหร่ อั้นน้ำและสิ้นเปลืองไปเปล่าๆ แต่ถ้ามองว่ามันสวยก็อีกเรื่อง

Comment

ผมเคยใส่นะ แต่ตอนนี้ ขายไปล่ะ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่านมากๆเลยครับ ความรู้มากๆเลย

ที่อยากใส่เพราะลูปมันอาจสวย ผมชอบโค้งเยอะๆ

Comment

Working...
                              X