Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องไม่ได้!! ช่วยทีคร๊าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องไม่ได้!! ช่วยทีคร๊าบบ

อ่า ตอนนี้เปิดเครื่องได้แล้ว แต่ว่าลง Windows ใน SATA ไม่ได้คับ ผมเลยต้องใช้ IDE แทนไปก่อน อยากทราบวิธีการลงSATA อ่ะคับ แล้วก็ ทำไมผมใส่แรม 1 GB/800 ทำไมมันเหลือแค่ 768 อ่ะคับ หายไปเยอะมาก
    Last edited by voraphot; 2 Oct 2008, 13:04:22.

เสียบปลั๊กสวิตซ์ที่บอร์ดหรือยังครับ ถ้าเสียบทุกอย่างถูกต้องแล้วPSUคงเสียแหละครับ ส่งเครมด่วน.... ^_^

Comment

เช็ค front panel ให้ดีๆครับ เสียบถูกก็ติด ถ้าไม่ติด ก็ตามข้างบน ^^"

Comment

ไล่สายไฟ อีกทีนะครับ สวิทซ์ psu ก็เปิดด้วยนะครับ สายไฟ ok ก็ส่งเครม PSU ซะ

Comment

อ่า มันไม่มี สวิตถ์ PSU อ่ะคับ ผมจะลอง เอา PSU ไปเสียบอีกเครื่องดู เพิ่งซื้อๆใหม่ๆเลย เซงเลย

Comment

PSU ไม่เสียคับ แต่เหมือนผมต่อ สายอะไรผิดสักสาย ใครมีบอร์ดรุ่นนี้ ช่วย ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมคับ คือผมไม่ได้ประกอบคอมนานมากแล้ว

Comment

เสียบสวิทซ Power ที่บอร์ดถูกป่าวครับลองดูในคู่มือซิ
              Last edited by gokobo; 2 Oct 2008, 07:32:40.

Comment

ตอนนี้ได้แล้วเรียบร้อยคับ แต่มาติดตรงลง Windows ไม่ได้เนี้ย SATA อ่ะคับ ผมเลยเปลี่ยนมาเป็น IDE แล้วค่อยลง แต่อยากทราบว่า ลงแบบ SATA ทำยังไง แล้วก็ คือผมใช้แรม 1GB/800 อ่ะคับ แต่ทำไมเวลาเข้าไปมันเห็นแรมแค่ 768 ประมาณนั้นเองอ่ะคับ หายไปตั้งเยอะ

Comment

sata นี่ผมไม่รุ้ว่าต่างจาก ide แค่ไหนนะครับ
                  แต่แรมนี่ ท่านใช้กาดจอรึเปล่าครับ ถ้าท่านใช้ออนบอด
                  เมนบอดก็จะเอาแรมของท่านไปแชกับออนบอดครับ เหมือนกับว่าขอยืมไปใช้หน่อยนะนิดนึงอะไรเเบบนี้ครับ

Comment

Working...
                  X