overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Default มีใครเคยสั่งการ์ดจอของ deva ผ่าน Lazada บ้างครับ

สั่ง 980 ไป ทั้งๆที่กลัวๆชื่อเสียงของ Lazadaมาอย่างที่รู้ๆกัน เนื่องจากราคามันยั่วยวนใจมาก 170xx เลยลองเสี่ยงดู 555+ เท่าที่อ่านๆดูก็มีดีบ้างแย่บ้างแล้วแต่บางเคส ส่วนใหญ่อาจจะเป็นที่ร้านค้าด้วยส่วนนึ่ง แต่เห็นอันนี้ deva เป็นคนขายและดำเนินการด้วย ซึ่ง devaก็ยังไม่ค่อยมีชื่อเสีย อะไรนะเท่าที่ดูๆ เลยอยากรู้ว่ามีใครเคยมีประสปการ์ณ สั่งของ deva ผ่าน lazada บ้างครับเล่าให้ฟังหน่อยครับ

OverclockZone Member xzEKzx's Avatar
    รามอินทรา บางเขน ลาดปลาเค้า

Deva ชื่อ?นี้เชื่อถือ?ได้ครับ

OverclockZone Member k1i6t15's Avatar
    อ่อนนุช 44, BTS บางจาก

เคยสั่ง Leadtek GTX970 ref. แล้วโอนเงินผ่านธนาคาร ของมาส่งเร็วมาก ผมให้พ่อรับของให้ เพราะตัวเองต้องมาทำงาน ตอนเย็นรีบกลับบ้านอย่างไว เพราะอยากลองของใหม่ เปิดกล่องมาเป็น Leadtek GTX960 ref. (แต่ใบเสร็จ Deva เป็น GTX970 นะ) เงิบเลยผม โทรหา Lazada ให้มาเอาของคืน รอไปครับ 5-6 วัน ถึงจะมารับของคืน เสร็จแล้วก็ยังต้องไปตรวจสอบคุณภาพ (ส่งผิดรุ่นแท้ๆ ดันบอกว่าตรวจสอบคุณภาพ) สุดท้ายไม่มีของคืนเงิน ใช้เวลาอีก 1-7 วัน เบ็ดเสร็จรวมระยะเวลาเกือบเดือนได้เงินคืน แบบไม่มีดอกเบี้ย อันนี้เป็นประสบการณ์ที่เลวร้ายของผมนะครับ ทางที่ดีเวลาจะซื้อของจาก Lazada ต้องรับของด้วยตัวเอง เห็นของก่อนแล้วจึงจ่ายเงินดีที่สุดครับ

OverclockZone Member Huntz's Avatar

ผมเคยไปซื้อการ์ดจอถึงที่ Office บริษัทตรง สุขุมวิท 101/1 บริการดีนะครับมีเครื่องให้แกะการ์ดจอเสียบทดสอบกันตรงนั้นได้เลย
    แถมโปรแกรมจะเทสการ์ดจอยังไงก็ได้จนพอใจแล้วค่อยซื้อ (ตอนผมไปนี่ก็ปีกว่าๆแล้วนะปัจจุบันไม่รู้จะยังมีบริการขนาดนี้ไหม)

แถมราคาถือว่าถูกกว่าเจ้าอื่นๆอยู่นิดหน่อย กับชอบเอาอุปกรณ์ยี่ห้อแปลกๆไม่คุ้นชื่อเข้ามาขาย อาจจะกำลังพยายามตีตลาดลูกค้าทั่วไปอยู่
    เพราะที่นี่รับประกอบคอมพวก Work Station เพื่อการใช้ทำงานตามบริษัทด้วยครับ

เพจของบริษัทคือที่นี่ครับ
    https://www.facebook.com/DevasNatural?fref=ts

OverclockZone Member Erepyon's Avatar

เพิ่งสั่ง Asus R9 290 มาครับ ไม่มีปัญหาอะไร (แค่นานนิดนึงพอดีสั่งช่วง คิวเยอะ) แพ็คของถือว่าแน่นหนาระดับนึง ที่สำคัญคือถูกครับ ฮ่าๆ

OverclockZone Member iambic's Avatar

สั่งแบบเก็บเงินปลายทางชัวร์สุดครับ
    ตรวจรับของแล้วค่อยจ่ายเงิน

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Quote Originally Posted by iambic View Post
    สั่งแบบเก็บเงินปลายทางชัวร์สุดครับ
    ตรวจรับของแล้วค่อยจ่ายเงิน
    ไม่จ่ายเงินก่อน แกะของไม่ใด้นะครับ

แล้วถ้าส่งของมาผิด สั่งการ์ดจอใด้ MB หรือของที่มีรอยไช้แล้ว ก็ต้องเคลมกับ Lazada เอง พนักงานส่งไม่เกี่ยว และไม่คืนเงินด้วย แกะไปแล้วนิ

สรุป ... มันก็เสี่ยงอยู่ดีเหละ

Quote Originally Posted by FirstooN View Post
    งานเข้าผมละครับ สั่งไป 2 ชิ้น
    1.SSD
    2.TV

- TV ได้รับตรงตามที่สั่ง แต่กล่องมีรอยแกะแล้ว ผมตรวจดูคร่าวๆ ก็คิดว่าน่าจะของใหม่ เลยไม่ค่อยซีเรียสอะไร ตอนนี้กำลังเทสอยู่ครับ

- SSD งานเข้า สั่ง SSD ไป ได้ลำโพงมาซะงั้น พนักงาน Kerry บอกให้จ่ายเงินรับของเพราะขอแกะกล่องดูแล้ว ไม่รับคืน แล้วให้ไปทำเรื่องเคลมเองกับทาง LAZADA

เครียดเลยผม สงสัยจะดวงไม่ค่อยดี

ภาพประกอบ

OverclockZone Member iambic's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ไม่จ่ายเงินก่อน แกะของไม่ใด้นะครับ

แล้วถ้าส่งของมาผิด สั่งการ์ดจอใด้ MB หรือของที่มีรอยไช้แล้ว ก็ต้องเคลมกับ Lazada เอง พนักงานส่งไม่เกี่ยว และไม่คืนเงินด้วย แกะไปแล้วนิ

สรุป ... มันก็เสี่ยงอยู่ดีเหละ
    ผมสั่งลำโพง KEF X300A Wireless (เก็บเงินปลายทาง)
    ผมแกะของตรวจของก่อนแล้วค่อยจ่ายเงินครับ พนักงานส่ง Kerry บอกตรวจของก่อนได้

Quote Originally Posted by GarCiaZ View Post
    สั่ง 980 ไป ทั้งๆที่กลัวๆชื่อเสียงของ Lazadaมาอย่างที่รู้ๆกัน เนื่องจากราคามันยั่วยวนใจมาก 170xx เลยลองเสี่ยงดู 555+ เท่าที่อ่านๆดูก็มีดีบ้างแย่บ้างแล้วแต่บางเคส ส่วนใหญ่อาจจะเป็นที่ร้านค้าด้วยส่วนนึ่ง แต่เห็นอันนี้ deva เป็นคนขายและดำเนินการด้วย ซึ่ง devaก็ยังไม่ค่อยมีชื่อเสีย อะไรนะเท่าที่ดูๆ เลยอยากรู้ว่ามีใครเคยมีประสปการ์ณ สั่งของ deva ผ่าน lazada บ้างครับเล่าให้ฟังหน่อยครับ
    ท่านรอของนานไหมครับ ผมก็พึ่งสั่ง gtx 980 ไป ตั้งแต่ศุกร์ที่แล้วยังไม่มีอะไรติดต่อกลับมาเลย 555+

OverclockZone Member tzpsycho's Avatar

สงสัยเป็นบางที่แฮะ พื้นที่ผมเมื่อก่อนเช็คก่อนจ่ายได้ แต่หลังๆมาต้องจ่ายเงินก่อนผมเลิกสั่งเลย

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Quote Originally Posted by iambic View Post
    ผมสั่งลำโพง KEF X300A Wireless (เก็บเงินปลายทาง)
    ผมแกะของตรวจของก่อนแล้วค่อยจ่ายเงินครับ พนักงานส่ง Kerry บอกตรวจของก่อนได้
    ท่านโชคดีแล้วครับ ของแพงด้วยยังให้แกะใด้ โซนอื่นๆหาค่อนข้างยาก ปณ. เก็บเงินปลายทางบางที่ยังไม่ใด้เลย

มันก็เหมือนศูนย์เคลมเหละ ความตั้งใจตอนก่อตั้ง เค้าอยากบริการด้วยใจ ซื่อตรง เที่ยงธรรม บริการเป็นมิตร ลูกค้าบอกกันปากต่อปาก ยอดขายพุ่งๆๆ

แต่พอเจอพวกปลิงสองขาก่อกวน ลากให้แต๊บ แกะกระดอง หนูฉี่ไส่แล้วแต่งศพ ฯลฯ เข้าไปบ่อยๆ ชักจะดีไม่ออกล่ะ กลายเป็นประกันยักษ์มารไป

คือถ้าแกะแล้วของไม่ตรง ลูกค้าขอเงินคืน + ตีของกลับ ศูนย์ส่งของจะเพ่งเล็งคนส่งแทนล่ะครับ ใอ้นี่แอบเปิดกล่องเองป่าวนิ

OverclockZone Member popoom's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    แต่พอเจอพวกปลิงสองขาก่อกวน ลากให้แต๊บ แกะกระดอง หนูฉี่ไส่แล้วแต่งศพ ฯลฯ เข้าไปบ่อยๆ ชักจะดีไม่ออกล่ะ
    ปลิงบางตัว เอาวิธีการมาคุยโวด้วย "นี่...ตูทำได้มาแล้ว"

เห็นแล้วสมเพช

OverclockZone Member IBM User's Avatar

ตอนผมสั่ง i5 4590 เขาใส่เป็นกล่องมา ผมก็ให้พนักงานส่งของใชัคัทเตอร์กรีดเทปใสเพื่อดูข้างในกล่องว่าเป็น CPU i5 4590 หรือเปล่า ถ้าใช้ถึงจ่ายเงิน พนักงานส่งของก็เปิดให้ดู ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

สงสัยแล้วแต่พนังงานแต่ละคนมั้งครับ

OverclockZone Member dnet's Avatar

เคยสั่งของสามครัั้งแล้วไม่มีปัญหาอะไรนอกจากความล่าช้า ครั้งแรกวันเดียว ครั้งสองสามหรือสี่วัน ครั้งล่าสุดเจอไปราวห้าวันมั้งถ้าจำไม่ผิด

OverclockZone Member pLayGirL.'s Avatar

เดวา บริการยังเยี่ยมอยุ่ครับ ล่าสุดวอยหลุด โทรไปบอกเค้าก็ส่งวอยมาให้ใหม่เลยครับ ไม่มีอิดออด

OverclockZone Member w.smi.th's Avatar

มีแค่ความคุ้มค่าครับ

Quote Originally Posted by w.smi.th View Post
    มีแค่ความคุ้มค่าครับ
    970 ใช้โปรอะไรหรอครับ ทำไมได้ลดเยอะจัง

OverclockZone Member osxp's Avatar

Quote Originally Posted by Lawlight View Post
    970 ใช้โปรอะไรหรอครับ ทำไมได้ลดเยอะจัง
    โปรบัตร WeCard ลด 15% มีอยู่ 3 วัน ช่วงฉลองครบรอบ 3ปีครับ

แต่ปลายปีที่แล้วมีโปร Mastercard Prepaid ลด15% ทุกเสาร์-อาทิตย์อยู่ตั้ง 3 เดือน (แต่จะซื้อได้แค่บางชิ้น) ปีนี้ยังไม่เห็นโผล่มาเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks